DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Riêng hnay lực múc DIG cũng đáng kể, dự báo sẽ sideway và đi ngang hoặc chỉnh thêm nếu như sự hoảng loạn từ mấy ông dái bé đứng vùng 90-120 xả hàng.
Vài tháng nữa sẽ là câu chuyện pht, nhà DIG có đủ cách để giúp cổ đông đỡ giá và mua phát hành cổ phiếu.
Trên các bản làng hiện nay giới nhà giàu đổ tiền mua lại đất đai, có nhiều hộ chỉ một ngày đổi đời thành đại gia, nhưng vài năm nữa thôi ae sẽ thấy người nghèo vẫn sẽ nghèo còn kẻ giàu lại càng giàu thêm.
Lợi thế của ae là tầm nhìn, kiến thức và thời gian.
Cố gắng tìm hiểu kỹ doanh nghiệp, tự tin nắm giữ
Cổ đất là vua
Thiên thời là bất biến!

9 Likes

Cháu có tin ko bác 50 rồi đấy he he

6 Likes

Đài khí tượng báo: Sáng âm u, có mây nhưng không mưa, trưa trời ửng nắng, trong xanh, chiều hoàng hôn có tím có xanh, tối và cuối tuần trời đẹp có nhiều tin tốt :smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

4 Likes

Tt giờ như sới bạc. Nay long mai short. Sáng nắng chiều mưa, nđt dài hạn thì bị sóc cho long sòng sọc. Kinh hoàng. Bảo sao ở Vn ít ng nói đầu tư mà toàn thấy chơi ck là nhiều

Bđs ko dẫn sóng thì ăn mày cả lũ

Tính vo cho dễ hiểu. Ví dụ 10 năm trước tôi bỏ 100tr mua cả công ty vốn hoá 100tr, giờ cty đó vốn hoá 1k tỉ thì tôi có 1k tỉ nếu bán hết. :smiley:

Kk 2 khái niệm khác nhau. Bạn mua bạn làm luôn thì là của b. Nhưng giờ bạn là cổ đông nhỏ xíu và ng làm là người khác chứ không phải bạn.

Mình đang nói vốn hoá, nếu mình mua 1/10 vốn hoá thì mình có 1/10. Người ta làm sao kệ người ta, quan trọng vốn hoá lúc mình bán là bao nhiêu. Đơn giản thế thôi

1 Likes

Nếu cty mà pht bạn k mua, hoặc cty pht cho đối tác, esop cho lãnh đạo hoặc người nhà nhiều thì b k đc hưởng cái phần tăng theo tỉ lệ sở hữu. Nên nhìn vốn hoá cũng tương đối thôi.

Mai thằng nào sọc tiếp phải xác định đánh đổi cao, lực bán có thể dè dặt.

Số lượng tkck mở mới tháng 4 là hơn 200k tài khoản.

3 Likes

số lượng tài khoản mở mới nhiều như thế, tiền sẽ chảy về đâu cụ? kkk.

Có thể nhiều ông dùng nhiều tk, có thể người ta được mở tk để lấy đủ tiến độ. Nhưng với số lượng tk ngày một tăng lên thì chứng tỏ ttck đang được nhiều người biết tới.
Sau cơn mưa trời lại sáng, trước bão tố là khoảng lặng, sắp sóng thần nước sẽ rút đi, nhưng những dấu hiệu để nhận biết là không bao giờ thay đổi.

1 Likes

Tất nhiên chỉ là tương đối, tuy nhiên dùng cách này thì dễ hiểu nhất.

1 Likes

Bank vẫn chưa tháo cống xong thì còn đi dài dài cụ.Hốt bạc dần dần =))

giờ mở mới tài khoản chỉ ôm DIG với CEO thôi chứ biết mua gì giờ bác. kkk. BĐS không tăng thì đừng hỏi bank, dầu, chứng, thép. 270 ngành phụ trợ ăn theo nó không đơn giản. kkk.

Sáng mai đỏ. Chiều xanh .

Tk phái sinh mở đó cụ

Phái sinh mở, rồi thấy khó ăn lại chuyển qua cơ sở chứ gì. kkk.

Mai nếu đầu phiên chúng nó táng sàn ào ạt thị trường rực lửa thì khả năng là đáy đợt này, chỉ khoảng 10h tới 10h30 các bạn sẽ thấy thị trường xanh mạnh, nó xác nhận cho đáy lần này còn nếu thị trường giảm dưới 10 điểm hoặc tăng nhẹ đi ngang thì anh em cẩn thận lại ăn hành. Mình tuy không còn dig nhưng thật lòng mong cho nó quay lại đường đua cho a e bớt khổ, mình là người hiểu cảm giác của anh em bây giờ nhất là những người đánh margin nhiều. Thị trường lần này lạ quá, tất cả mọi kênh đầu tư đều giảm, bds cũng đang chựng lại không hiểu tiền đi đâu hết. Mong cho còn sóng dù sau này có mua dig đắt hơn vẫn vui chứ về máng lợn hết thì dù có mua giá thấp cũng chẳng có tác dụng gì.

7 Likes

Nói thật nó mà để thủng 1200 ■■■ nó chơi. Anh em nên nghie hết chứng cho chúng chơi 1 mình, đừng chơi nữa k ăn đc đâu. Tay trái bán tay phải, lọng hành lắm rồi a Q anh Dũng là thí tốt để bề trên dễ lái