DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Ai hiểu tại sao Buffett mua dầu khí là giàu :))))

Tq nó muốn mua hết dn Việt Nam hay sao mà nó bơm lắm vậy. Việt Nam mình ko bơm tiền thì nó thâu tóm hết dn, và tài sản rẻ mạt ở Việt Nam. Cp quả này lại đua giảm lãi xuất vs nó rồi, ko thì bán sới ca nền kte.

“… Ước gì em biết thầy sớm hơn…” kkk
Câu này nghe quen quen ae ạ…
Chỉ nhắc em: Biết sớm hay muộn không quan trọng, theo được bao xa mới quan trọng :)))))
Nhiều người nói đúng câu này, xong 2 đợt chỉnh vừa rồi (Trước Tết và Tháng 3) chạy văng guốc dép, lúc đấy chả có ông 7 ông 8 nào, thầy biến thành thằng hết =))))
(A mới chứng kiến 2 đợt vừa rồi thôi, trước đấy nữa thì không biết, thấy bảo cũng nhiều lắm))

6 Likes

Vì dầu khí bên Mỹ nó khác dầu khí của Việt Nam. Các mỏ dầu của Mỹ khi ảnh hưởng bởi chiến tranh Nga Mỹ có thể tăng giá mạnh (nên nhớ nó có đồng petro dollar, in bao nhiêu cũng được), nhưng ở Việt Nam thì là câu chuyện khác khi hiện nay tỉ lệ lạm phát có chiều hướng gia tăng thì chính phủ bơm tiền vô bds, đầu tư công để hạn chế chỉ số cpi, bên cạnh đó sẽ có những biện pháp để ngăn chặn giá dầu tăng quá cao.
Còn thằng Mỹ thì nó không có con bài bds, nó đánh thẳng vào dầu khí nên chiến lược ông Búp Phét có thể đúng tại Mỹ nhưng sang Việt Nam đầu tư một cách máy móc dễ ăn bô của tạo lập.
Nhanh nhạy thì liếm được miếng rồi cắp giò mà chạy. So ôm cổ đất cứ ngồi mà rung đùi thì cái nào hơn!

8 Likes

Vì TQ không bơm tiền và lại siết Bds thành ra thị giá đồng nhân dân tệ tụt thảm hại, các doanh nghiệp bán tháo cổ phiếu và trái phiếu chạy ra nước ngoài. Đợt này nó bơm vào bds, dòng tiền chảy mạnh vào đất để cứu vãn nền kinh tế đủ thấy Việt Nam cũng không thể lựa chọn khác ngoài thúc vào đít tổ chức giải ngân đầu tư công. Nếu không có bds hấp thụ lạm phát thì nhập khẩu lạm phát từ các quốc gia khác Việt Nam cũng đủ hẹo rồi.

1 Likes

Anh em nào có thông tin giao dịch của DIG hôm nay ko chia sẻ lên đây hộ xíu, để vả vỡ mồm mấy con chim lợn hôm trước tun tin đồn nhảm!

Chim lợn nay chốt non rồi, mai nhúng xuống được chút rồi phi coi như xong đời chim lợn kaka

1 Likes

Nay thành công nhất là thay đc cái Avatar đẹp giai…:sweat_smile:

1 Likes

Các bác đừng có nói lời hay ý đẹp viễn cảnh giầu sang cho e ý vội. Phải kể cho e ý về hành trình 12x sập 11 cây sàn rồi hành trình 107 về 47 e ý có chải qua k. Nếu chưa trải qua thì e ý vẫn còn đang mơ mộng lắm.

Dầu của VN không mở rộng được quy mô kinh doanh sản xuất, nguồn nguyên liệu không chủ động, và hơn hết là do nhà nước chỉ huy. Đầu cơ lướt sóng thua cả đánh phái sinh giá dầu lửa. :v

Nhiều thằng Fo chính hiệu mới toanh vào tt dc 5 tháng mèo mù vớ cá rán húp ngay dc DIG 4x phi 12x may chốt 9x rồi ra vẻ ta giỏi đấy các bác ạ. Nhịp này cũng nhiều F0 mới toanh đấy. Haha

1 Likes

Đúng rồi.e ấy mới vào mà đã hô lên 500k.nhỡ có tin xấu j đó nó đi xuống e ấy lại về kể vs ny.lúc đấy lại lên đây bảo các anh dụ thì chết

1 Likes

E ý cò vài trăm củ đi nó rung mất mẹ 2/3 xem có nói đàng hoàng mộng mơ dc k hay lại ối zồi ôi.

2 Likes

Cuộc chiến còn dài lắm k ai nói hay dc đâu nhé. Cứ bĩnh tĩnh ae à.

2 Likes

Tiền rồi cũng chảy từ BANK,THÉP qua BĐS thôi.

2 Likes

F0 vào mới còn sung sức lắm bác nhỉ, niềm tin 100%, cứ phải trải qua vài lần chỉnh 50-60% ai còn ở lại mới thật đáng quý:) em thấy qua lần chỉnh 1 đợt tết nhiều ông vẫn mạnh mồm lắm nhưng sau lần này biến thành CL luôn. Ko nói trc gì đc:)

1 Likes

Lỗ quá.đíu chịu được,cắt lỗ nên cay cú. :))

Ko ai còn quan tâm siết tín dụng bds chết nửa nhỉ, rồi siết trái phiếu bds gì đó nữa… nhiều lắm

Đợt này nhiều ông cắt đúng bẹn lắm, cay cú lên đây cl suốt=))

1 Likes

Siết để bớt nóng thôi, trong năm nay khơi thông lại thôi.
Vua đã ra chiếu chỉ, ko thể 1 sớm 1 chiều thu hồi được, mất sự uy nghiêm. Phải để văn quan võ tướng can gián nhiều lần nữa mới miễn cưỡng điều chỉnh được. kkkkk

2 Likes