DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Con thuyền không bến là có thật

34 Likes

Haha ngập tủm cả xe. Nhà em ở Ecopark mưa to nữa cũng vô tư.

6 Likes

Ngâm quả này thì thiệt hại nặng rồi

1 Likes

Mời anh em ngâm cứu
https://f247.com/t/dig-chang-trai-tuoi-vi-thanh-nien-
phung-menh-don-thien-thoi/176446/24

1 Likes

Hà Đông nhà thầy có bị ngập lụt không ạ

Ko em, chắc cũng có chỗ cục bộ

10 Likes

Tphcm cũng vừa ngập vừa kẹt xe kinh khủng, tầm 1 năm đổ lại.
Căn bản là quy hoạch tổng thể không tốt nên nội đô ko chịu nổi. Cung như thế này chứ cung căn hộ tăng lên nữa chắc leo lên đầu nhau mà di chuyển luôn.
Giãn dân ra ven là bắt buộc rồi

2 Likes

Em ở bên ngoại thành Long Biên, ngay cạnh khu Riverside của vinhome, đường to thoáng lắm thầy ạ, đúng là thời của đất ven

1 Likes

Khu Yên Nghĩa, Xa La ngoài thế mà vẫn ngập bủm Thầy ạ

1 Likes

Em nhớ khoảng 10 năm trước đường Lê Văn Lương còn thông thoáng lắm, xe cộ chưa có mấy, đi xe phóng 50-60km/h vô tư, vậy mà giờ ngày nào cũng tắc nghẽn ghê gớm, nhất là những hôm mưa gió. Hà Đông khu Hà Cầu - Hà Trì cũng vậy, còn là đồng ruộng, mà giờ đông lắm rồi, vậy tầm 10 năm nữa phải dịch chuyển ra khoảng 20-30km nữa thì mới tải trọng được dân số phát triển, cũng như cơ sở hạ tầng… rồi tình hình mỗi khi vào mùa mưa mà ngập úng như này nhà nước không quy hoạch sớm thì dân cũng tự ý thức chạy hết ra vùng ven sống cho thỏa mái thôi. Cứ nhìn như thế sẽ thấy được đất vùng ven sẽ lên ngôi như nào thầy nhỉ !

2 Likes

Nội đô ko thể chữa đc ngập lụt và kẹt xe do quá tải, ao hồ lấp hết, nước ko có chỗ xả…
Nói chung thành phố càng ngày càng kinh hoàng. Xong trận mưa này lại đến những ngày thiêu cháy 60 độ mặt đường

35 Likes

hà nội lạ quá

Thấy cái cảnh mưa có mỗi trận mà ngập úng như ao hồ thế này đúng là sống ở nội đô quá khổ, đi làm về gặp trời mưa gió thì tắc 1-2 tiếng đồng hồ, trong khi đó em đi từ quê ở Mỹ Đức ra nhà ở Huyndai 30km có nhõn 45 phút đồng hồ. Mai sau 5-10 năm nữa không chuyển các khu hành chính các trường học ra ngoại thành thì kinh khủng khiếp thầy ạ. Dân ở tỉnh mỗi năm lên tp một đông, không muốn về quê sống, nên đã đông rồi thì ngày càng đông hơn nữa.

Đô thị vùng ven là ngon vừa không tắc đường, dịch vụ đầy đủ mà giá giờ cũng hợp lý! Phải chấp nhận đi xa tý! Tầm nhìn QĐ tất cả

1 Likes

Thưa thầy,thầy cho e xin nhận định ngắn gọn con NHA với ạ @Sieucophieu12345

Tranh thủ mai phải múc sớm thôi, Ko tàu lại chạy :running_woman: mất

1 Likes

Hà lội mà ae :rofl::rofl::rofl:

Chủ tịch Đô thị Kinh Bắc tin rằng sắp tới có nguồn vốn cực kỳ lớn vào Việt Nam, cả trực tiếp và gián tiếp. Tổng nguồn vốn Mỹ đầu tư vào Việt Nam từ trước đến nay khoảng 10 tỷ USD, trong 3 năm tới kỳ vọng ít nhất thêm 10 tỷ USD

Nhớ năm trước KBC có ký kết hợp đồng ghi nhớ hợp tác với Tập Đoàn Quantum, một trong những quỹ đầu tư hàng đầu của Mỹ trị giá 30 tỷ USD

Quantum cam kết đóng góp cho quá trình xây dựng, phát triển Việt Nam mà tới đây là chuỗi các dự án có tổng giá trị khoảng từ 20-30 tỷ USD.

Cụ thể, Quantum đặt trọng tâm đầu tư tại Việt Nam vào những lĩnh vực quan trọng như nhà máy điện Long Sơn (trị giá khoảng 5 tỷ USD), các dự án đầu tư hạ tầng với tầm nhìn dài hạn như cảng Long Sơn (bao gồm cả cảng khí để cung cấp cho khu công nghiệp và hộ gia đình sau này).

Quantum bày tỏ mong muốn được đầu tư lớn vào mảng logistics tại Vũng Tàu và xây dựng tuyến đường sắt từ Vũng Tàu kết nối Đồng Nai, Bình Dương, TP. HCM; logistics phía Bắc Việt Nam từ Lạng Sơn đến Hà Nội và Hải Phòng.

Vũng Tàu, Đồng Nai hút ròng vốn đầu tư nước ngoài lên hàng hàng chục tỷ đô. Theo KW tacom riêng 2 tỉnh Đồng Nai & Vũng Tàu tầm nhìn đến 2030 có thể hút đầu tư lên đến 100 tỷ $.

Giá nào cho DIG đây?

5 Likes

Văn Phú với Dương Nội thì siêu ngập rồi bác!

Anh cứ bám càng em Ngọc thôi

1 Likes