DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Có bđs lên cùng nay mới phá vs giữ đc mốc 1k3

Lạc quan lên bác. Nó vào nó ăn được rồi nó sẽ thương sẽ nói tốt cho dig. đó cũng là cái hay. Đục nước thì mới lắm cò. kkk

2 Likes

đã gom đủ hàng, bắt đầu ra tin

9 Likes

ĐHCĐ Sếp Tuấn bảo năm nay cho anh cũng không vay nhé :))))))

2 Likes

Chuẩn bác đánh kiểu này chỉ lợi nhóm T+ 10% , xuống mạnh lại múc mạnh , lên mạnh lại bán lại , chứ anh em ôm dài ko được lợi gì . Nhịp này mà về gần sát 60 em cũng rút quay về với phương án đu theo dòng tiền , cầm DIG đúng 1 tháng mà ko ăn thua mấy , còn cầm dài theo năm như mấy bác em chịu , ko chơi được kiểu đấy :joy:

Hôm qua ae nào bán 50 vào đầu mình hơi nhiều.

Lúc lên 60 cái xong nó phi mất lại đua lệnh đấy bác :))

4 Likes

BỘ TRƯỞNG Vừa nói đưa trí tuệ nhân tạo vào giám sát ttck

1 Likes

trước mắt là xử lý UBCK trước bác ạ, rồi dài hạn ta tính sau

2 Likes

Bộ trưởng cũng nhắc đến giá bất động sản bây giờ có người thì nói là cao nhưng tương lai ý bộ trưởng là lại thành thấp vì bộ trưởng thừa biết cung bất động sản của Việt Nam nên giá bất động sản sẽ tiếp tục tăng vì vậy giá bất động sản đó theo thời gian lại thành thấp

Vấn đề nhiều người chưa hiểu

Đặc thù ngành xăng dầu anh nhập vào giá 10 thì khi anh bán chỉ đc giá 12 , còn nếu xăng tăng thi anh nhập vào 12 thi khi anh bán là 14 , nó vẫn ở mức lợi nhuận đó , trừ khi nào anh bán phần tồn kho lúc anh mua giá 10 thi mời có lời , về xăng dầu thi khi hạch toán chúng nó lời nhiều nhưng lại hạch toán vào chi phí kho bãi thì cũng không ăn đc

Ngành xăng dầu là ngành nhạy cảm đối với NN nên khi anh hạch toán lợi nhuận cao thì cũng khó vì sau này không chừng khi mua xăng giá cao mà thế giới giảm thì lúc đó sẻ hạch toán lỗ ngay

2 Likes

Bác sang nói với thằng Jean là nó chửi bác tắt bếp đó, mất cửa lùa gà của nó.

2 Likes

Cái này có thể là dùng AI check cụ thể các tài khoản của đội lái, cứ cặp tài khoản nào khớp lệnh liên tục là đáng ngờ ngay. Nói chung muốn nâng hạng thật ra dễ òm thôi, cứ copy nguyên xi cách vận hành sàn của khoai tây về, quan trọng các bác nhà mình muốn làm hay không thôi.
Với máy móc là phụ, con người vẫn là chính, mấy ông ubck làm ăn phải đàng hoàng đã rồi mới nói chuyện nâng hạng, tech tốt vào tay người không có tâm thì cũng chỉ làm màu thôi.

2 Likes

Đặc thù ngành dầu khi luôn luôn phải có hàng tồn kho nhiều, Trong BCTC luôn luôn phải đánh giá giá trị hàng tồn kho theo giá trị hợp lý (thay vì giá trị ghi sổ, trong trường hợp giá trị ghi sổ là giá hợp lý thì ghi nhận theo giá ghi sổ)
Do đó BSR sẽ có xu hướng chạy đồng pha với giá dầu thế giới là vì thế. Đừng phủ nhận việc đó

ý kiến của bạn rất hay ở chỗ là Cứ copy nguyên xi cách vận hành của những ttck phát triển tốt vào …để quản lý ttck VN

Chúng ta phải sử dụng trí tuệ nhân tạo thanh tra mọi tài khoản ck , không nên bỏ sót tk nào vì chỗ nghĩ là an toàn nhất đôi khi lại là chỗ nguy hiểm nhất , như nước Mỹ đã phá bỏ quan điểm thông thường để tiêu diệt được BILLADEL ở địa điểm mọi người nghĩ là an toàn nhất .

Đã cùng nhau vào Topic này rồi bác vẫn còn đánh thế,thì bao giờ DIG mới lớn được,chung tay thôi,ko margin,ko vay nợ thì cứ giữ,chứ đánh T+ chỉ tổ nuôi béo mấy thằng sàn CK vs bọn tay to thôi,ae nhỏ lẻ toàn ông này xiên ông kia,tiền của nhau cả haizzz

2 Likes

Nếu nói dầu khí thì tôi thích PVD hơn, tôi thích khi được tăng sản lượng hơn là khi tăng giá dầu do căng thẳng. Cổ PVD hiện tại cũng quá rẻ. Anh em đầu tư cổ BĐS, tôi cũng thế nhưng phải khẳng định sóng Dầu Khí hiện đang hiện hữu, đừng phủ nhận.

Mình không phủ nhận , mình đưa ra quan điểm thôi con chúc bạn đâu tư ngành dầu khí ok , mình nói thực lòng , vì trong TT này win win là ok

đợt PVD về giá 17 nói thật tôi ngứa tay mà không có tiền mua vì âm EE rồi, ôm trọn BĐS cú sập vừa rồi lõm hết vốn

Trong ngắn hạn chưa nên kỳ vọng BĐS. Ae cầm hàng thì kỳ vọng dài thôi. Thời điểm này CP BĐS chưa lên đc nhưng ae kỳ vọng nó sẽ đột biến trong tương lai.