DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Đánh kiểu đó có lãi có lỗ thôi, kiểu gì chả thế. Còn đánh kiểu A7 thì 1 là lãi, 2 là lỗ, xanh chín thế hoành tráng hơn chứ. Chứ có ăn mà lại còn sợ thì đúng là loại hèn mọn, đàn bà nhìn vào nó khinh :))

Thế chắc ông bạn chỉ có tiền ở chứng khoán, khác với nhiều anh em (ví dụ như tôi), tiền ngoài kiếm khá thoải mái, có bị kẹp chút ở chứng khoán thì vẫn vui vẻ ăn chơi thoải mái, không lo lắng gì đâu. Lãi lỗ bảng điện suy cho cùng cũng chỉ là con số, lúc ăn x2 x3 chả bán, hàng vẫn bằng ấy thì cũng có khác gì bằng ấy hàng lúc lỗ 30-50% đâu. Nhìn chủ topic này cứ 1 tháng xúc 6k-7k cổ là bác đoán thu nhập hằng tháng người ta thế nào, có xúc rồi bị kẹp thoải mái người ta vẫn dư dả sống. Tôi cũng thế thôi, cho kẹp thoải mái, nếu đã nghĩ nó sẽ tăng chỉ là vấn đề thời gian thì kệ nó thôi, vui vẻ có gì đâu :)) Các em thì chắc chắn là thích các anh bản lĩnh và vẫn có tiền cho các em vui chơi rồi :)) chứ dạng có tí lãi thì vui, lỗ tí lại lo, bỏ cả đi chơi với các em để ngồi canh bảng, có miếng ăn thì lại sợ thì có khi các em bên cạnh thế thôi, trong bụng lại coi là hơi đuối :))

6 Likes

Úi giờ cổ đông Dig ko thèm quan tâm, chim lợn vào pic tự comments và tự reply lẫn nhau à? Hài vãi đít

3 Likes

Thêm nữa là làm đàn ông thì phải sống đàng hoàng, chứ dạng lom dom cứ lập nick mới vào chim mấy câu nhìn nó nhục thực sự :))))))

1 Likes

Đầu tư ngắn hạn và dài hạn
Đầu tư cơ bản và kỹ thuật
Đó là hai trường phái song hành thằng nào kiếm được tiền thì mừng cho nó. Bọn chim lợn lo cho túi tiền của ae mình nhiều thế nhỉ.
Cứ biết là múc rồi ngồi im. Tôi không có nhu cầu lướt lát ngắn hạn. Quay phí giao dịch mất tiền mất thời giờ. Có xuống thì sẽ có lên, quan trọng là công ty tốt đã tìm hiểu kỹ và tin tưởng vào tầm nhìn của ban lãnh đạo.

2 Likes

Ăn bưởi đi ae ơi!! Hú hú!

3 Likes

Z k sướng con mắt hơn ad :rofl:

Ngọc khuyên anh em không đi chim, tung gì mà tun. Ông bị ảo à?

Ơ mấy con lăng quăng chúng mày ko dc bố mẹ dạy đến nhà người khác phải giữ lễ phép à, chúng mày diễn hơi nhiều rồi đấy .:nerd_face:

1 Likes

:rofl:

thôi về nhà ăn cơm các chim lợn ơi

Nghĩ thế là sai bác nhé, vì biết đâu nghe bạn bán đi xong cái cổ nó lại phi, lại lỗ thêm lượt nữa thì sao. Cuộc đời của họ để họ tự quyết định, còn bản thân mình đánh kiểu gì có ăn là được. Đố bác tìm được nick tôi đi chim lợn, nói xấu cổ khác :)) sống phải đàng hoàng, tiền bạc là vật ngoài thân, mất thì kiếm lại. Chứ sống cứ lom dom kiểu lập nick clone, ẩn danh xong đi chim lợn lung tung nhìn nó đuối lắm

Xưa tôi đi học ông giáo lên hỏi bài cũ, mình trả lời xong ổng cứ bảo chắc chưa, chắc chưa. Cuối cùng mình rén chọn mẹ phương án khác thế là sai. Bố tổ, không nghĩ rằng con chim lợn đầu đời tôi gặp lại là ông thầy ở trường. Nhưng nhờ ổng mà bh gặp mấy thằng này muỗi đốt inoxx kkk

5 Likes

Hôm nay lạ vậy mấy anh ơi? Nhà đông khách lạ lắm.hjx

Hâh tôi cũng nói chị đẹp @Dao_Ngoc đổi avatar miết mà ko chịu đổi. Chỉ cần chị đẹp đổi hình của mình là DIG phi ngay.
Không tin đổi đi tuần sau phi mút chỉ liền :stuck_out_tongue_closed_eyes:

Em gái cứ yên tâm , trời nay ơi bức độ ẩm cao lên xe bám lấy thằng người yêu đi cà fe trà chanh em ạ , việc đâu có đó cuộc đời nó công bằng lắm

1 Likes

Hnao chả đông bạn ơi. Nhất là hôm nào cổ giảm chúng nó xồ ra như châu chấu. Diệt hết lớp này đẻ lớp khác. Chả hiểu kiểu gì?

1 Likes

Vin Group và DIC Corp
Các bác nhìn lại VinGroup về lĩnh vực BĐS nhà ở. Về Việt Nam 2007, đến cuối 2013 mới có KĐT biểu tượng đầu tiên là Royal City. Có nghĩa là mất 6 năm để hoàn thiện và hình thành sản phẩm đầu tiên

DIC Corp mới thoái vốn nhà nước từ 2019, 2 năm qua tập đoàn đang cơ cấu dần bộ máy dân sự, cơ cấu hoạt động đến nay đã trải qua 6 lần tái cơ cấu doanh nghiệp, và tương lai vẫn tiếp tục. Và đến nay, nếu không đầu tư chứng khoán thì hỏi DIC Corp là ai, chả ông nào biết nó là ai. Như VinGroup trước 2013 hỏi Vin là ai chả ông nào biết. Về dự án biểu tượng mang đẳng cấp quốc gia. DIC Chí Linh vẫn chưa đủ tầm để hoàn thành sự mệnh đó.
Có nghĩa là đến thời điểm hiện tại DIC Corp vẫn chưa có dự án biểu tượng in đậm dấu ấn DIC và chỉ mới vỏn vẹn 2 năm thoái vốn nhà nước, bước sang một trang sử mới. Bác Vượng trước đó sản xuất nhà máy tại Ukraine đến 2007 về Việt Nam và cuối 2013 mới có sản phẩm dấu ấn thương hiệu Vin Group mất 6 năm.

Xuất phát điểm giữa Vin Group và DIC Corp. Chắc chắn một điều ở đây chúng ta ai cũng nhìn thấy là quỹ đất so mới bắt đầu khởi nghiệp thì DIC Corp đã mang hình hài chú khủng long. Quỹ đất lớn và trải dài khắp đất nước. Vin Group 2007 làm gì có lợi thế này như chúng ta. Đến 2022 Vin Group đã tăng trưởng hàng nghìn lần so với lúc 2007. Quá kinh khủng

Chúng ta chỉ ở chân sóng thần vĩ đại thôi. DIC Corp sẽ làm Long Tân và đưa đó trở thành biểu tượng của tập đoàn, nhắc đến Long Tân là phải nhắc đến DIC Corp

13 Likes

Dạ, từ ngày biết đến DIG e quyết chỉ tìm hiểu và yêu chàng Digger…ế cũng phải chờ hoàng tử digger. Hjx hjx

5 Likes

Việc như ý kiến trong ảnh chắc chắn ông nào ôm DIG lâu đều từng nghe qua rồi, nhưng có 1 yếu tố rất quan trọng mà họ vẫn quyết định ôm là niềm tin của họ rất lớn. Họ bỏ công đi dự ĐHCĐ, gặp trực tiếp lãnh đạo, tự đi nhìn đất đai…rồi họ mới ôm. Hơn nữa, những người đó chắc chắn ko sân si với ban lãnh đạo và gia đình chủ tịch, nói thẳng thắn, như tôi, tôi thừa hiểu gia đình nhà chủ tịch có ăn nhiều họ mới có động lực mà chia cho cổ đông. Tài sản họ nhân nghìn lần, tôi chỉ xin x2 x3 hay x5 là được. Họ ăn thoải mái, họ càng có động lực. Không sao cả bác nhé.

Bác thử làm chủ doanh nghiệp, xây dựng doanh nghiệp từ lúc bé tí, xong tự dưng có mấy thằng ất ơ đâu đến góp tí tiền xong suốt ngày đòi ăn thì bác có cho nó ăn dễ không. Tôi ko sân si với chủ tịch, chủ tịch cứ giàu có thoải mái, vô tư đi

3 Likes