DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Trong quá khứ downtrend có diễn ra thế k ạ. Vni giảm, cổ đất tăng

image
nên lấy Thái và Phi để làm bài học, khắc phục tình trạng liền ngay và lập tức. Chính phủ hành động

5 Likes

Chuyên gia đây. Bạn này cũng PR cho DIG thì phải
Kiến thức bạn này rất sâu, chém gió rất hay

Hỏi thật anh em có hiểu nghĩa của từ “lạm phát” không? Chữ Việt cực hay vì kết hợp giữa tiếng Việt và chữ Hán nên chỉ hai từ ngắn gọn mà hàm chứa ý nghĩa to lớn.

Qua phiên hôm thứ 6 thì mô hình VĐV ngược có phải bị phá r ko bác?

Mình vào ck đc 4 tháng ko có cái mô hình nào đúng cả, nge theo brocker thì hay có mô hình.
Thôi bán đi bạn, về 40 bán nốt căn nhà đang ở để tbg.

em nhớ bác này trước có chia sẻ là cầm tiền đứng ngoài nửa năm, dạo gần đây mới vào lại và húc BĐS.Đúng ko bác @huyen141292

đang hỏi tự dưng kêu ngta bán??? cái mô hình là chủ thớt nói nhé, xem kĩ đi r hãy cmt

1 Likes

Ông đi ỉa đi, ông nhầm với ai ,tôi vẫn đang nge a7 vào giá 85 từ đầu.
Cả cái thằng công tuyền lúc 8x thì “giá này vẫn ngon, vẫn còn điểm mua đẹp”
Về 5x thì hô: " dưới 55,56 là điểm mua đẹp "
Ngứa lỗ đít cái bọn brocker

1 Likes

Liên tục tin xấu, thêm 2-3 tin nữa chắc lo mà vay hạ margin chứ ko nó call thì lại khổ

Short rồi, căng quá

2% của VNI là 25 điểm. Xác định tư tưởng dần thôi

image

• Khi TQ kích thích kinh tế

không biết bác nào viết phân tích mà không có học thế?
năm ngoái đã bị chửi rồi năm nay copy y nguyên =))
trả lời cho bác về việc nhóm ngành BDS hoạt động như nào nhé:

1. Cũng giống như các ngành sản xuất, tất cả đều phải bỏ vốn mới có làm ăn => dòng tiên âm để phục vụ cho việc GPMB, lên thiết kế, bôi trơn ( Phát triển dự án ) … => mới có dự án gần hoàn thiện ( thường là dự án hoàn thiện 1 phần hoặc toàn phần về xây dựng phần thô ) sẽ được đem ra bán
  2. Sau khi có tiền, việc phải hạch toán trả lại nốt cho các nhà thầu và 1 phần sẽ phải tiếp tục như phần 1 => dòng tiền ko phải ăn 100% mà phải thanh toán tiếp, thanh toàn hợp đồng phát sinh, …
    => tất cả các bước đều đang được nhà nước ta hoàn thiện dần trong luật xây dựng để hướng dẫn cho các công ty. Nhưng mà từ trước đến giờ đều những tập đoàn lớn đều lớn lên nhờ đất
    Vậy họ ngu để làm lỗ à?
    Còn rủi ro thì ngành nào ko có rủi ro?
    Việc xây dựng nhà máy hay xưởng mới cho các ngành sản xuất có phải đi xin giấy phép ko? mà so sánh với BDS ?
    Theo em thấy thì BDS còn ít thủ tục và họ đã làm chuyên về mảng đó rồi nên việc xử lý sẽ còn dễ hơn nhiều các tập đoàn mới chân ướt chân ráo vào các ngành sản xuất đấy =))
1 Likes

Lướt nhiều làm hỏng tư duy. Rồi ra đê cả. Ăn dc 1 vài trận nhỏ. Chết 1 trận lớn là mất hết.

Bác đọc lại cmt nhé :)) khổ quá

Chào Ngọc. Các bạn bên dự án DIC Victory Hậu Giang báo lại:
Ngày tổ chứ hội nghị thương mại tại Hậu Giang có Thủ Tướng Chính Phủ dời lại về ngày 30/6 - 1/7 nhé Ngọc.
Do ngày 16/6 chưa kịp mở bán nên phía cty dời qua ngày 1/7.

8 Likes

Nói chung ai vào cổ bđs 1 năm rồi thì k có lỗ, còn theo a7 từ đầu 2022 thì cũng âm nặng so với nghành khác. full cổ rồi ngồi im vậy, mấy dòng dầu thủy sản, phân… lúc này mà sang đó rủi ro nhiều hơn cơ hội

1 Likes

Trong các room Za.lo TeLe đều có tai mắt hết. Nhiều ae cứ hết phiên hay trong phiên than vãn thì nó còn dìm xuống chán. Khi nào các room im thin thít - xanh tím cũng chẳng rên sung sướng hay than khổ nữa thì lúc đấy mới có sóng. Vd như IDI trc kia Room Za.lo còn giải tán hết thì lúc đấy CP nó cứ tăng tằng tằng rồi vượt đỉnh .

Không có tiền tổ chức sk hoãn lên hoãn xuống vậy?