DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Có đi qua ngày mưa, mới biết thương ngày nắng.
Có đi qua trống vắng mới biết cần có nhau.
Có trải nghiệm nỗi đau mới biết cần chia sẻ.
Có âm thầm lặng lẽ mới biết quý cuộc đời.

2 Likes

Mình nói vậy thôi :grin::grin::grin:. Thôi im bạn ạ.
Nói giờ cũng ko làm gì đc.

Gói cấp bù ls 2% ko khác j bom nguyên tử cho bđs. Vì nó đang ở chỗ trũng nhất của xh. Tầm sau 6 tháng tiền nó luồn lách đổ về hết. Ae nốt lại kiểm chứng🤩

Thôi bác

mày vào đây làm gì. chỉ có con ch.ó mới đi cắn lung trung

1 Likes

Chuẩn bác, ngồi im thở nhẹ thôi :slight_smile:

Nhiều ae đóng bỉm mà đòi ra trận cầm đao quan công cưỡi xích thố:rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Đòi ăn bằng nần mà ko dám chia 3 tk, có ăn… ăn cớt

1 Likes

Chuẩn bác

Ko làm mà muốn có ăn thì ăn c ứt ăn đầu bòi thôi. Chịu khó đào sâu ptich doanh nghiệp, điểm rơi ln tương lai thì chả sợ đếch j hết. Năm sau sẽ vào mùa hái quả rồi🥰

Lạc quan quá nhỉ? Lo tiền mà TBG hoặc trả margin chưa?

Tôi thấy bác (Bienabc) là người thẳng thắn, có cách nhìn đa chiều và quan trọng là không quá mộng mị như nhiều bác ở đây. Còn về dòng BĐS nói chung và Dig nói riêng thì còn gian nan lắm, ko thể tính bằng tháng mà bằng năm. Sự gian nan này ko chỉ từ chính sách vĩ mô chưa thuận, mà từ sự đu bám của nhỏ lẻ mang tính cộng đồng, thi gan với lái, tranh hàng của lái ( điều mà ít khi xảy ra trên diện rộng trước đây).

Xông lên anh em có A7 và đội quân phía sau rồi, Thiến Tân nó cầm vài chục tr cổ mua đc giá lắm nó bán rẻ cho. Xông lên

Hiện tại VNindex, giảm từ 1.5xx về vùng 1.2xx trong vòng 6 tuần, Cũng là rất khốc liệt rồi. Tuần tới, nếu có chỉnh giảm tiếp, thì cá nhân mình nghĩ cũng sẽ nhẹ nhàng, chứ không còn khốc liệt như đoạn trước, do giá cổ phiếu đa phần đã chiết khấu sâu. Đoạn này, giá cả hàng hóa leo thang, lạm phát ngấm dần vào nền kinh tế. Cổ tài sản sớm muộn cũng sẽ được cả xã hội nhận ra và lao vào trú ẩn.

2 Likes

Cuối tuần vui vẻ nhé ae :grinning::beer::grinning:

Ae chim lợn giờ đều là chuyên gia
Kinh Tế hết rồi. Vận động vĩ mô TG và VN đều nằm trong bức tranh muôn màu của họ.
Tụi e, Xin đc lắng nghe, chỉ giáo… Khà khà

2 Likes

Bọn tao ở đây bán hết rồi ấy mà, h ngồi chém mõm cho vui thôi, mày đang muốn j vậy

2 Likes

NHNN sẽ phải nới rum để 2 tr tỷ tiền rẻ bơm ra( năm nay tầm 1 tr tỷ) , NHNH rất áo lực bởi sợ lạm phát nhưng cũng không thể trì hoãn được khi các vấn đề nhạy cảm đã được lên QH như rum chi các NH ; lãi NHTM cao và giá vàng SJC quá CL so với các thương hiệu khác do NHNN độc quyền. Cho nên các bác sẽ thấy cuối năm là sóng BĐS do bơm tiền ào ạt. Việt Nam phải bơm hơn tốc độ của TQ thì xuất khẩu mới hưởng lợi không hàng hoá TQ sẽ tràn sang DN Việt Nam sẽ chết. Haha Việt Nam khôn lắm

Theo thống đốc NHNN, bản chất của tín dụng bất động sản thường là giá trị lớn và kỳ hạn dài trong khi tiền gửi của ngân hàng chủ yếu là tiền gửi ngắn hạn. Do đó, nếu TCTD không kiểm soát được cho vay bất động sản thì sẽ gặp rủi ro khi khách hàng rút tiền mà chưa đòi được nợ.

‘‘Hiện nay, khoảng 94% dư nợ BĐS là cho vay trung và dài hạn (10 – 25 năm), trong khi nguồn huy động của ngân hàng chủ yếu là ngắn hạn. Chênh lệch kỳ hạn và lãi suất giữa nguồn vốn và cho vay đối với lĩnh vực này là rủi ro lớn đối với các ngân hàng’’, Thống đốc cho biết. Về khó khăn, vướng mắc, theo Thống đốc NHNN, thị trường bất động sản biến động mạnh, tình trạng thổi giá gây sốt ảo bất động sản, tình trạng đấu giá đất với giá cao bất thường… ảnh hưởng đến việc cấp tín dụng, định giá tài sản đảm bảo của các tổ chức tín dụng.

Bọn t bán hết rồi ngồi chém mõm với nhau ấy mà, mài cứ lải nhải j vại, mài muốn j con