DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Haha bạn phải biết TS thế chấp để vay vốn NH chủ yếu là BĐS. BĐS lên giá thù NH đỡ rủi ro và khinh tế phát triển. BĐS phải dẫn sóng thời bơm tiền, NH sẽ hưởng lợi theo vì nền KT pt và nợ xấu sẽ giảm dần. NHNN sẽ phải nhận thức ra điều đó. Haha các chú chim hót cũng vô vọng thôi

2 Likes

Bạn đừng tl nó tốn công, nó có hiểu gì đâu mà. Ae đầu tư hiểu là được rồi :laughing:

1 Likes

Phó Thống đốc Đào Minh Tú dẫn chứng, bản thân Việt Nam từ năm 2009-2012 đã nếm bài học bong bóng BĐS. Khi bong bóng xẹp xuống chỉ còn lại nợ xấu ngân hàng, để lại hậu quả không nhỏ. 10 năm sau, nợ xấu vẫn chưa xử lý xong. Điều này ảnh hưởng đến 100 triệu dân, đến nền tài chính quốc gia, ảnh hướng đến quá trình phát triển khi nợ xấu như cục máu đông.

Đó là hậu quả của việc bơm tiền từ 2000-2007 siêu khủng có năm tới 37%; BĐS lúc đó nhiều như quân nguyên mông, KT tăng trưởng quá nóng nên thít đột ngột thì BĐS nổ bong bóng nhé. Chu kỳ này khác hoàn toàn nhé, cứ nghe madia, báo lá cải thì chỉ về máng lợn thôi. Haha

Thằng này nói chuyện ngáo ngáo. có câu chữ nào nói in tiền ra để giảm nợ?

1 Likes

Giảm tí là chim lợn ngập trời

Sàn mút mạnh

cứ bảo với nó là các bố bán hết rồi, chém mõm ấy mà, cho chúng nó đỡ khuyên mình bán

TẠI SAO BẠN BỎ TIỀN TRONG KÉT MÀ VẪN BỊ MẤT ???

Tiền trong két ko x5 mà đổi thành sổ đỏ có giá trị. Đầu tư thì phải dài hạn.

Ok . Tuần 5 phiên thì đỏ 3 phiên sàn 1 phiên :joy::joy:

1 Likes

Nó vẫn trong mô hình đó thôi

1 Likes

Screenshot_2022-06-11-11-32-06-75

"Đành lòng chờ đó ít lâu.
Chầy chăng là một năm sau vội gì"

Tôi đọc lại các bài viết của A7, khi thấy thế giới đang chống chọi với lạm phát. Tất cả đã trong dự đoán của Thầy, giai đoạn tiền lạm phát bắt đầu. Cuối chu kỳ này sẽ là cơn điên của BĐS. Chúc mừng anh em có niềm tin vào Thầy trước. A7 thật vĩ đại.

6 Likes

Vấn đề là coa Chịu được những cua sốc trên đường dài để hái đc quả ngọt

1 Likes

Quên bảng điện đi vài năm! Có xèng thì tích sản là sẽ lên đại gia sớm thôi.

Hi vọng bác cứng như lời bác nói và đúng như thần tượng Ramos của bác.

1 Likes

Chim lợn đang bâu xâu khắp diễn đàn. Điềm lành của DIG chăng?
Bọn nó toàn thành viên mới. Nick mới.
TTCK này biết ai là chim lợn, biết cổ nào bị nhiều chim lợn gáy … thì đã chiến thắng 50% rồi.
Còn bạn có chiến thắng đc thời gian hay ko thôi ae digger nhi

1 Likes

Ok Bác!

Điều quan trọng nhất hiện nay là vĩ mô,sau đó là yếu tố doanh nghiệp.bác chỉ cần tin tưởng vào vĩ mô và doanh nghiệp thì chấp hết CL.dùng 1 chút tư duy thôi cũng nhận ra lý do tại sao những con khác những ngành khác ít CL.tất cả cổ khác giảm nhưng riêng cổ hệ A7 lai bị CL nhiều nhất.
Nếu nó thực sự là cổ lởm thì k ai thèm để tâm đâu.CL còn quấy thì nó còn ngon.