DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Bác nhầm nhé. Những ng nắm dài hạn DIG trong 3 năm qua họ nhân bao nhiêu lần tk bác tự tính nhé. Từ 10.x lên 124k là quá nhiều trong 3 năm qua rồi đó

2 Likes

Có bác ạ , mà nhiều tk lướt lác quá , nên ko thấy

1 Likes

Bác đừng nói theo kiểu đó! Chỉ là suy đoán thôi. Nhưng em công nhận BĐS ở VN là tài sản ai cũng muốn sở hữu dù làm bất cứ ngành nghề gì.

Thế thì bác để ý T+ làm cái j.bác thoải mái lên đi.đừng lo nghĩ nhiều làm ảnh hưởng tâm lý.đến lúc chán nản quá lại cần tiền mặt lúc đấy bán đi thì là lỗ thật đấy.

1 Likes

Cá mập họ cũng công nhận DIG ngon là vui rồi.
Ông ta(thằng cha DCM) chắc là cùng đội cá mập đó. —> mình đoán thôi nhé
Ok bạn động viên

Trong này nhiều ae tâm huyết thật sự.bác vào muộn hơn e tí nên k nhận ra hết mn.nhiều người có tầm nhìn và tư duy tốt lắm.bác yên tâm.trận này k thua nổi đâu.

1 Likes

sao lại chỉ là suy đoán, hãy nhìn HPG, SSI, FPT vân vân và mây mây, khi kiếm được nhiều tiền thì các a lại làm ji ? ko xúc mảnh đất để chống mất giá ah ?

1 Likes

BĐS nó cũng có chu kỳ của nó! Không phải cứ có tiền xúc là ăn đâu. Em cũng chẳng phải HPG, SSI, vv nên k biết các bác ấy có mục đích gì. Trc mắt gói hỗ trợ dùng cho các ngành nghề cần thiết của xã hội, còn sau này nó về đâu hay ngân hàng lại có chính sách gì để rút bớt tiền thì em không biết.

Mấy ông kễnh chém gió như thật, lên F lê la mà cứ như thánh, toàn 2 lãi 3 lỗ thôi.
Điểm mua với điểm bán, tay to tay nhỏ bố khỉ toàn vuốt đuôi, vuốt 5 chục lần nhỡ chúng lại nghĩ mình tài

1 Likes

nhiều ông lướt t+ cứ nghĩ mình giỏi lắm sau 1 thời gian là đi sạch. ăn thì 5-10% thì khoe khắp nơi thua thì đi 20-30% thì lại ngậm mồm. nói chung mấy thánh đó 3 năm sạch bóng khỏi thị trường.

Thánh upbo phân tích hay hơn văn xuôi, cắt lỗ liên tọi dạo này ko thấy đâu

1 Likes

Tôi nhỏ lẻ chứ tay to gì. Tôi cũng đã từng như mấy ô thôi, cũng đã có lúc lãi bằng lần và rất tự tin nhưng cuối cùng trả lain hết cho ngài TT nên tôi mới rút ra kinh nghiệm cho ngày hôm nay. Mấy ô cứ chê T+ chứ mục đích là T+ hay đầu tư dài hạn cũng chỉ là lấy đc tiền từ TT mang về cho vợ. Lấy đc tiền rồi mang về xúc miếng đất có phải là tốt hơn ko

1 Likes

Quy luật muôn đời của ttck là tiền ko thuộc về đám đông, nên ở đâu có hô hào thì nên cảnh giác vì sự đu bám cao hoặc hô để đẩy giá cho họ chốt. Sự đu bám càng cao của nhỏ lẻ cp càng ko lên được, đu bám càng chặt thì đạp càng sâu hoặc tích lũy càng lâu. Dòng bank đến nay tích lũy đã 1 năm rồi, dòng thép tích lũy 9 tháng rồi, còn dòng bđs tích lũy 6 tháng. Do dòng BĐS sự hô hào vẫn lớn, đu bám vẫn nhiều, càng xuống càng múc ( điều ít khi thấy 10 năm qua của dòng này) nên khả năng dòng này còn tích lũy rất dài, dài hơn bank, thép nhiều, có thể 1-2 năm nữa. Điều đó đồng nghĩa sóng cuối năm là khó xảy ra, có chăng chỉ lăn tăn như hiện tại.

1 Likes

MrPao vẫn bảo thủ lắm. Hiện giờ chỉ có ô đang thua lỗ chứ ô cứ đi chê ng khác là sao

Ông bạn quen thói chộp dật nghĩ ai cũng như mình, mình giữ 1 tháng 2 tháng ko biết rằng nta cầm cả 3 4 5 năm, mở mắt nhìn frt nhé

Trở lại r đó

Nói về FRT thì tôi đang nắm dài hạn nhé. Nhưng tôi mua khi chuỗi Long Châu đẩy mạnh mở rộng quy mô và tiếp tục nắm giữ ít nhất hết 2022 này nữa, sang 2023 lại tính tiếp nếu cty tiêp tục tăng trưởng > 30%/năm

Ông tuổi l mà dài hạn nhé, nó chỉnh từ 80 về 25 chạy mất dép, chứng mõm thôi, năm ngoái frt đóng cửa shop trên f chê nó xấu hơn cut. Dig cuối năm hạch toán lại thế thôi

Tôi tuổi gì ô cần gì phải phán xét. Ngu à mà mua từ 8x về 2x, thậm chí 1x. Nhưng mua ở 4x trước chia thì là khoản đầu tư vô cùng tuyệt vời.

Thì ô làm gì để DIG tạo đáy đi, rồi đẩy giá lên đi lúc đó tôi sẽ vào ủng hộ ít nhất 100k đến khi Long Tân hạch toán lãi lớn tôi sẽ lại trả hàng. Kk