DIG hành trình mới, Khủng Long Đất có bưởi to

Vẫn với tâm lý đầu cơ,đánh bạc với lái thì bị lái đánh sấp mặt là bình thường.Đừng hòng lấy tiền của lái. Lái sẽ chỉ ăn được các đoạn nhỏ,nhưng nếu đầu tư dài hạn sẽ ăn cả quãng đường.Cái khó là ít ai kiên nhẫn để đi đủ dài,đồng hành cùng doanh nghiệp.

Thầy hay ai đó có làm vài vòng cũng ko quan trọng.Quan trọng là mình có mang được tiền về cho vợ con hay ko.Cái khó trong kiểm soát tâm lý là luôn nhìn những người xung quanh.Nhưng phần đông họ là thua nên đừng có nhìn.

Oke, em mới học thôi. Đấy bác xem, còn mấy ông chim lợn kia đòi mua giá rẻ hơn, em bảo giá này ngon rồi, ko xuống sâu hơn mấy đâu. Năm nào chả một lớp nhà đầu tư chia tay ttck vn, phải thế mới có dòng tiền mới.
Tt nó vẫn đấy, cty nó vẫn đấy, xấu tốt do miệng lưỡi phân tích =))
Bạn em mấy thằng lều báo nó còn bố láo hơn nhiều, bao năm vẫn thế

Thầy Huấn bảo rồi không làm mà đòi có ăn thì chỉ có ăn đầu b` ăn c** nó cũng giống như kiểu nhảy vào chộp giật mà muốn lãi ngay thì cũng y hệt :grin:
Cái giai đoạn cp tăng nóng chỉ có người thiếu bình tĩnh muốn ăn ngay thì nhảy vào nhanh chóng còn những người họ bình tĩnh chờ đợi cp điều chỉnh để mua vào thì họ lại lên đại gia, người nghèo và đại gia họ khác nhau ở chỗ đó.

6 Likes

Qua mỗi đợt cp chỉnh thì cl lại mọc lên, nhưng đặc biệt đợt này tốc độ mọc lên còn nhanh hơn tốc độ giá giảm, ngày nào cũng khoảng chục nick mới lập lên cmt chửi bới nói xấu…haizz qua đợt này chắc chắn thanh lọc đc cả loạt f0 fn và chọn ra đc những cổ đông cứng chân nhất để tiếp tục đồng hành

1 Likes

A ham hố gì cổ của chú cả sàn này mỗi cổ chú ngon thôi chắc

Nếu ko bơm tiền anh em có cầm tiền thì cũng bị xẻo thôi, nhiều chim lợn vì nhiều người muốn mua, haha

Lúc này là cuộc chơi của những kẻ đầu cơ,lên hưng phấn thì sẽ xuống hoảng loạn.Dài hạn thì sẽ vận động về đúng giá trị của doanh nghiệp. Đi dài hạn sẽ ăn cả quãng đường. 120 những người mua nhiều nhất là F0,đầu tư nhỏ lẻ mới vào thị trường hưng phấn. Đó là bài học để kiềm chế cảm xúc.Nó là cần thiết cho kinh nghiệm chinh chiến lâu dài.nếu ko có nó sẽ ko biết cách để thắng đầu cơ,thắng lái,nhà đầu tư nhỏ lẻ chỉ có thể đầu tư dài hạn.Đừng mong cướp tiền của lái,của đội đầu cơ khi họ luôn có vũ khí trong tay.

1 Likes

Chim lợn nay hót lắm thế nhỉ

1 Likes

Em cũng phải cảm ơn DIG giảm đợt này để bác Vice lại tái xuất giang hồ cho ae đc lĩnh giáo=))))

1 Likes

Hãy tin vào vận mệnh đất nước, doanh nghiệp đàng hoàng sứ mệnh phát triển nhà ở cho nhân dân rõ ràng.
Em đi du lịch mà thấy đất nước đẹp quá, các bác đừng bi quan, thị trường lên xuống là lẽ thường.
Mình chưa bán thì chưa lãi.
Cũng như thế, chưa bán là chưa lỗ.
Lỗ ,lãi trên sàn giống hệt nhau

2 Likes

Người đầu tư tiền kiếm được do tầm nhìn,do sự phát triển của doanh nghiệp.Người đầu cơ là của kẻ này vặt của kẻ khác,người thiếu kinh nghiệm sẽ bị vặt nhiều hơn,mất nhiều hơn.

Bánh vẽ và tầm nhìn nó cũng do nhận thức.Hiểu biết càng nhiều nhận thức càng đúng.Và cũng ko thể thiếu kinh nghiệm thực tế-một phần quan trọng của cuộc chơi.

Muốn kiếm lời trên sự mất mát của người khác thì còn bị người khác vặt lại.Cách nghĩ của bạn vẫn mang tâm lý đầu cơ.Đầu cơ ko xấu nhưng nó ko ăn được sự lớn lên của doanh nghiệp.Đó ko phải là bản chất đầu tư.

Nhà thổ vào mút cái đổi giọng ngay. Bố lạy mày

Kakka hôm nay sàn à,mừng quá ae dig ah.Lúc trưa 1 đống chim lợn quay nhưng đời đéo đơn giản thế đâu.Chúng mày tưởng cắn nhiều nó giảm giá để chúng mày ăn á,có ăn ■■■.Định t3,t5 á …có đầu bùi bố nhé.Bố cầu cho sàn 2 cây nữa về 30 rồi sw 1 tháng cho chết cụ bọn Cl ăn sổi đi.Còn những ae chân chính,những người tin tưởng a7 và bld cty hãy kệ cho cổ vận động.Ae ta đi đường dài,hãy lãng quên vài tháng đi đừng nhìn cổ nữa.Cái gì là của ta sẽ về với ta thôi ae ko phải sợ.

Nhà đầu tư quá chán nản rồi, gào khóc khắp nơi, ai can đảm lắm cũng thấy sóng ở trong lòng rồi căng thẳng tột độ. chia đôi chia ba tài khoản hết đến nơi rồi.

2 Likes

Trường hợp, về 30 HL với thiên tân nó lại mua 60tr cổ đỡ giá, lên 90 các diggers về bờ nó lại chốt lãi x3 tk kiếm 4k tỉ từ nhỏ lẻ thì bao giờ nhỏ lẻ như tôi mới có lãi đây.

Những thứ ông thấy được là những thứ tạo lập muốn cho ông thấy. Ko biết đâu mà lần. Dig ngon thì cứ ôm thôi. Tầm này rớt càng mạnh thì càng tốt, Còn cứ kiểu lâu lâu rỉa rói thì bờ xa lắm.

1 Likes

Mình ít viết hơn rồi để tự nđt mới họ trải nghiệm trau dồi qua từng thời điểm họ sẽ thấm hơn và có nhiều kinh nghiệm hơn, đau nhiều rồi sẽ thấm nhiều, ai ở trên thị trường này lâu thì cũng vẫn còn đầy vết thương chi chít trên người cả thì nđt mới họ cũng nên bị như vậy để hiểu và thấm thía hơn. Chứng khoán để đi đc đường dài nó rất khó còn đa phần nđt đều cứ là cứ thích giàu nhanh nhưng lại thiếu kiến thức thiếu sự trải nghiệm nên dẫn tới thua lỗ nhưng thôi hãy cứ coi nó là học phí để sau ko mắc phải nữa. Rồi mọi chuyện nó sẽ qua nhanh thôi ấy mà :grin:

6 Likes

Đây nhé, tin nhắn fake tôi làm ch ó, ai tinh ý quan hệ rộng là biết avatar kia là của ai đấy, dủ uy tín nhé

9 Likes

Chuẩn bạn ko việc gì phải vội cho chết cụ bọn cl với t+ kakka.tay to gom hết càng mừng

Bác đi đâu cả ngày để ae hóng tưởng bác xuống tàu :rofl::rofl::rofl:

1 Likes