DIG: năm 2024 tăng trưởng vượt bậc, gia nhập CLB vốn hoá tỷ $!

Tí làm cụ à, hẹn mấy người bạn rồi :rofl:

Chính phủ thông qua luật đất đai à các cụ.

Thông qua gì nữa Thanh, 1/7/24 có hiệu lực mà.

Hình như hôm nọ mới quốc hội, bộ tài nguyên đề xuât, chiều nay chính phủ mới chính thức thông qua

1 Likes

Dúng rồi, TT thông qua rồi họp quốc hội ngày 20/5 này đua vào để thông qua,

The People’s Bank of China will establish a nationwide program to unleash 300 billion yuan ($41.5 billion) in cheap funding to help state-owned companies buy unsold homes, officials announced. China’s central bank Deputy Governor Tao Ling said the “relending” funds would be extended to 21 providers, including policy banks, state-owned commercial lenders and joint-stock banks, at a rate of 1.75%. Lenders will be encouraged to extend financing to regional state-owned enterprises handpicked by local governments to support their purchase of unsold finished homes at reasonable prices, she added. The PBOC’s relending programs consist of cheap funding offered to China’s banks that enables them to expand lending for specific parts of the economy. Tao said the 300 billion yuan of central bank cash will translate into an estimated 500 billion yuan of credit overall for housing buyups. The move came hours after policymakers unveiled a major easing of mortgage rules, and encouraged local governments to buy unsold homes from developers for conversion into affordable housing. — With assistance from John Liu, Amanda Wang, Yujing Liu, and James Mayger
P/s: them cai nay chuẩn bị đấu giá thủ thiêm và đấu giá brvt

Bên cạnh Vung Tau Centre Point là động lực tăng trưởng chính của năm 2024, DIG còn có thể thu được khoản lợi nhuận khác. Cụ thể, HĐQT DIC Corp đã thông qua chủ trương chấm dứt giao dịch góp vốn vào 2 công ty con là Đại Phước Thiên An và Đại Phước Thiên Minh. Đây là hai công ty được thành lập nhằm hợp tác đầu tư khu đất có diện tích khoảng 45,4ha tại các phân khu thuộc dự án Khu đô thị du lịch sinh thái Đại Phước (tỉnh Đồng Nai).

Hãng chứng khoán DSC nhận định đây có thể là động thái chuyển nhượng một phần dự án Khu đô thị du lịch sinh thái Đại Phước nhằm giúp DIC Corp bổ sung nguồn lực cho việc phát triển quỹ đất và ghi nhận lợi nhuận khác trong tương lai gần.
P/s: bắt đầu ctck vào cuộc chơi rồi, cá mập lần này vào chuẩn quá,kkkk

Mời cụ

2 Likes

Lâu quá e cũng ko bia bọt, chạy bộ u bia sợ phá hết công sức

1 Likes

Mấy ngày nay áp lực quá nên nhắn trên này cũng không hay, nhưng buồn thật. Chúc ACE Diger cuối tuần vui vẻ.

1 Likes

Công việc áp lực thì nên tập thể thao vừa sức, uống trà đọc sách cụ ơi. Chân tình đấy ạ. Em bỏ bia rượu khoảng 10 năm rồi.

2 Likes

Anh em DIG cuối tuần vui vẻ, cuối tuần ra mấy tin bds rồi, tuần sau hay ho rồi

1 Likes

Cảm ơn Thanh nha. Mai lại đạp xe loanh quanh SG :slight_smile:

Bác Lục đừng giận mình nha :slight_smile:

1 Likes

Ko sao bác ah, anh em trao đổi thôi, 14 nam TTCK nay roi, gian hon gi nua, san si gi nua, mọi người thắng duoc tren ttck vN là vui rồi, dau tu cp nao cung duoc:)

1 Likes

Giờ Cụ mới thừa nhận về DA này à
Tôi luôn nhắc về DA này mà Cụ cứ bỏ qua.
Năm nay ko có DA này thì DIG …móm đấy

Cái D Án đại phước này lửng lẳng mồi câu anh em cả 3 năm nay rồi đã đâu vào đâu. Đất Đựp thì bán giá buôn, thirn tân thiên an abc toàn sân sau nhà ông T. Trong khi các d án coa gbeer gói gọn bán vốn như Nam Vĩnh Yên, Hậu giang đang trong quá trình bán thu vốn thì noa im re, còn D Án Vũng Tàu Centr mua mua bán bán với dc4 còn gì

Cũng có thể Nhà Lão T đợi PHt lần này lấy lại Cp mất năm ngoái rồi mới cho Book cái ĐP, Vĩnh Yên. Hậu Giang. Mà lùm xùn Hậu giang năm ngoái bán 2 giá mặn chát

Trong DH CD không thấy ai nhắc tên nhà thiên tân t sao bán hết cp rồi mà ko thu hồi đc tiền về. Có lẽ cần 1 cổ đông mồm to như scb lên tiếng

Tự tìm hiểu đi chú em, ko biết thì đừng có suy đoan này nọ, giống như thầy bói xem voi:)))