DIG - Siêu cổ phiếu VỀ ĐÂU?

, ,

Vì nó kiếm lời dễ quá-chỉ sau cú click chuột nên những người mới vào thường nghĩ màu hồng.Nhưng chinh chiến đủ lâu sẽ hiểu ko thể làm giàu nhanh được.Tăng giảm ko ảnh hưởng đến tâm lý thì mới đi xa và kiếm được tiền từ nđt mất kiên nhẫn.

DIG giờ là quá rẻ.Nhưng rẻ ko có nghĩa là ko giảm nữa.Phải giảm để rũ,rũ càng nhiều càng tốt cho siêu cổ.

1 Likes

thế e mới đang kỳ vọng về 25 vào múc 10k

cuối năm ko cần biết lỗ lãi là ra hàng.

sau đợt chỉnh này thì cuối năm ăn chắc thôi,cuối năm giảm sao hơn được nữa.

Lúc mà nhiều người chửi mà còn tiền để mua thì đó là cơ hội giàu có rồi ^^
Doanh nghiệp tốt sẽ ko đi bụi được.

thế mà e thấy cuối năm ngoái vẫn có nhiều a em hô mua giá 110k là còn quá rẻ. sợ thật

Chủ yếu người mới tin rồi theo,ko đúng quay ra chửi thôi.Khi ai ai cũng đang thắng thì lúc đó mua vào ko còn thơm nữa.Hưng phấn thì sẽ giảm.Nó sẽ vận động về đúng giá trị của nó.Giá trị về lâu dài thì vẫn tốt,ko có gì bàn cãi nhưng ngắn hạn thì chưa tốt. Cây chưa lớn sao ra quả ngọt.

em đoán hnay khả năng cao nó lại nằm sàn tiếp

Nó muốn lên thì cần ủng hộ của cả dòng,của VNI.Giờ các yếu tố ủng hộ này vẫn chưa có thì còn giảm.

Ngay cả một cổ phiếu tốt nêú mua vào lúc nóng sôi sùng sục thì bao nhiêu lợi ích đều bị người khác lấy đi hết rồi.Vậy nên ta chỉ có thể làm giàu vào lúc nước sôi lửa bỏng mà thôi.

Khi thị trường giá xuống.Một cổ phiếu 5 sao được bán với giá của một ly trà đá.

Khi mua cổ phiếu mà bạn chỉ có thể nắm giữ dưới 2 năm thì bạn chỉ là những CON BẠC mà thôi.

Đừng bao giờ đầu tư vào một phi vụ gì mà bạn không hiểu SÂU SẮC về nó.

Nếu bạn không thể kiếm tiền ngay từ khi còn nằm trên giường ngủ.Thì bạn sẽ phải đi làm việc vì tiền đến lúc chết.

.Hãy tìm những công ty thành công.Đầu tư vào đó rồi mình đi chơi.

ĐẦU CƠ là mua vào một cổ phiếu chỉ vì mong nó tăng giá mà không biết đằng sau sự tăng giá đó công ty đó có gì.

Nó mà không tăng giá thì bỏ bà.

Trong ngắn hạn thị trường là vô lý
Nhưng trong dài hạn thị trường chứng khoán là cỗ máy cân đo đong đếm chi li.
Chỉ những công ty có thực lực thì mới có thể tồn tại.

Trên thị trường tài chính nó rất kỳ lạ ở chỗ là có những mỏ vàng mà người ta vẫn cứ bốc vàng ném đi.
Nhưng lại mang một đống mìn vào nhà mình để ngủ.

Cổ đông DIG mang mìn về nhà mấy tháng nay rồi còn đâu, đầu tư mà cứ đi 50-70% chưa kể margin thì cũng ngớ ngẩn cmnr, nói chi DIG bẩy rất cao, cháy hết rồi mìn với vàng gì ở đây nữa cụ.

.Ngoài DIG thì còn cả sàn giảm mà bạn.Giờ là lúc để lựa hàng chứ ko phải lúc hoảng loạn.