Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Mai múc sàn

Lô 3.16 the river Thủ Thiêm của CII view sông Sài Gòn đẹp như thế này thì giá nào cho CII.

1

1 Likes

Bác vui tính quá

Tân Hoàng Minh trúng đấu giá 24k tỷ/m2. EM hỏi các bác, các bác có mang cái giá này vào định giá trị đất của CII tại Thủ Thiêm không? hay chỉ định giá nó 10-15k tỷ/ha là nó đã ra 150-200k/cp rồi.

Mai mốt, họ đấu giá lại cũng không dưới 15k tỷ đâu, cũng đâu có dưới cái giá mà các bác mang ra định giá.

Sao các bác chỉ tính ăn cái vụ Thủ Thiêm mà không xem cái báo cáo phân tích công ty, từ 2022, CII đưa vào khai thác cao tốc Trung Lương - Mỹ Thuận, Xa lộ Hà nội dự kiến lợi nhuận 1.500 tỷ/năm, chưa kể các BOT khác đang khai thác. Như vậy EPS trên 5.000 đồng. Vậy với giá 50.000 đồng thì PE = 10 thì có quá cao không? chưa tính phần đất Thủ Thiêm đó.

Chưa kể CII và NBB đã chuyển qua áp dụng IFRS, tức hạch toán tài sản theo giá thị trường, phân tăng thêm của tài sản được định giá lại cũng chính là phần lợi nhuận trên bảng cân đối kế toán theo chuẩn mực quốc tế.

Cứ lo tính chuyện lướt sóng, sợ mất lãi mà quên nhìn sâu hơn. Em nghĩ cp sẽ có rất nhiều nhà đầu tư lớn canh lắm vì quánh con này khỏi tốn thời gian pr.

Em không có CP này và cũng không có tiền mua thêm nhưng con này ảnh hưởng đến con VPH và QCG của em đang chạy băng băng, đùng cái sàn hết nên em mới xem. Em chỉ biết thông tin trong báo cáo phân tích công ty; không biết ngoài ra còn dự án nào khác không.

Có gì không chuẩn mong các bác bỏ qua.

6 Likes

Thế mới bảo là trên TTCK, chiến thắng ko thuộc về số đông
Kk

1 Likes

Mời bác lên thuyền cái ạ. Có thêm người uyên bác cùng thuyền chỉ bảo thêm cho e với

3 Likes

Còn cái nịt thật rồi

1 Likes

Không phải đâu, cụ phân tích lại đi
Cá mập đè lệnh trước tạo hoảng loạn cho nhỏ lẻ bán ra thôi
Phiên nay hấp thụ chưa dc 1tr cp thì thôi cứ xác đinh hết tuần này bị tra tấn cho nhẹ nhõm
Tôi oánh dài theo tư duy A7 là oánh theo chu kỳ
Tự tin mới chân sóng chu kỳ
Đếch sợ

3 Likes

■■ má logic kiểu gì đây. Thm bỏ cọc chứ tồn kho bđs thủ Thiêm của CII có biến thành rác không, lại là doanh nghiệp cốt lõi làm hạ tầng nữa.

1 Likes

chú ý so với DIG CEO thì CII vẫn còn quá rẻ , dẫu vậy tăng trong 1 thời dài ngắn nên ai cũng tưởng nóng , xét về ngắn hạn thì vậy , nhưng về dài hạn thì giá cổ phiếu vẫn chỉ dựa vào nền tảng doanh nghiệp là chủ yếu

1 Likes

khớp ít mới tốt vì khi sóng lên sẽ có rất ít lực cung giá rẻ

Lưu ý, cái EPS = 5.000 đồng đó là CII ăn chắc chắn liên tục 10 năm; chứ không phải 1-2 năm rồi sập như mấy ông hàng hóa chỉ ăn mùa tăng giá.

2 dự án BOT đó họ cày bừa 10 năm mới xong, năm 2022 bắt đầu ăn cái thành quả của 10 năm. Con này trước đây có giá 2x là do dư âm của một thời gian dài cày bừa không có thu nhập. Em cũng tiếc là không có chú ý con này.

Để em nghiên cứu thêm; có gì bổ sung thêm cho các bác.

8 Likes

CII vào vụ thu hoạch

1 Likes

Lúc này không nên nhắc DIG và CEO. Dân đen nghe các con này, họ rất sợ bị lừa đảo như bọn Louis,…
Chờ nó hạch toán lợi nhuận tương xứng với giá cp đi thì người ta mới tin, lúc đó các bác tha hồ ăn. Chứ kiểu cái báo cáo rỗng thì ai tin, người ta đánh đồng với nhóm cp lừa đảo.

Em thấy CII này rất khác, bắt đầu có lãi nhiều ngay quý 4/2021 và sang 2022 càng nhiều.

6 Likes

Lạy thánh, thánh xoá ngay CMt trên cho tôi nhờ!

1 Likes

Ai mà bỏ công ra tìm hiểu cơ bản của CII cũng sẽ thấy CII là hàng chuẩn đầu tư giá trị thôi, chủ yếu một đám nhỏ lẻ lên thuyền vì THM xong nghiễm nhiên coi CII chỉ có mỗi miếng đất Thủ Thiêm, không có làm gì khác, thành ra bỏ cọc thì nháo nhào, nhưng sự thật là kể cả mỗi miếng đất thì CII nó vẫn là ngon, đất Thủ Thiêm chứ có phải đất ruộng chưa chuyển đổi mục đích đâu

9 Likes

Thủ Thiêm đẹp đấy thảo nào tránh giành nhau

3 Likes

Sau này Thủ Thiêm làm cái đường đi bộ bao quanh sông Sài Gòn mới gọi là vip của vip. Nhìn khác gì Thượng Hải.

1 Likes

Nó được quy hoạch cho giới thượng lưu. Ở đâu cũng vậy, khu thương lưu được xây tách biệt