Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Kẹt hàng nằm ôm tài sản thôi. Mịa giờ ôm tiền thấy xót vì sức mua giảm quá. Ôm đất hoặc cp đất thôi

Cứ bình tĩnh nào. Sao cứ um tỏi lên thế. CII có cho magin được nhiều đâu. Sau vài phiên lại đâu vào đó. Rẻ quá ko thằng nào bán, lái cũng ko ép xuống là nó tự bốc đầu. Lại vui như tết.

1 Likes

Thực sự nếu vay nóng để mua mà cổ kẹt không bán được chắc cũng có người nhảy lầu chứ nói gì chửi loạn xạ lên. Tại mình không vay hoặc vay ít nên mới co thể bình tĩnh được.

2 Likes

Nghe đồn có đối tác mua lại của THM ngang giá.
A7 chưa kiểm chứng. Cẩn thận bán

cắn mẹ lưỡi.

40 Likes

Dạ bác. Hi vọng tin đồn đó thành sự thật và bơm tin ra sớm cho đỡ rầu bác nhỉ :pray:t2:

2 Likes

Ae cố nốt phiên sàn nữa. Cuối tuần tin tốt bơm ra, ae bớt hoảng loạn. Quan trọng nhất là tay to thoát đc hàng kẹp bank sẽ quay sang múc bds thôi chứ có đéo gì nữa

2 Likes

Các bác có hiểu bác A7 nói thế là thế nào không, chứ em đang hiểu là THM bỏ cọc thì phài đấu giá lại thì sao mua lại của THM được

2 Likes

Chả cần cứ 3 cty kia nộp tiền là xong, lúc đó lãi chuỗi ngày tím của nhóm bds. Còn lô của THM sẽ đấu giá lại hoặc bên trả giá thứ 2 thấp hơn 700 tỷ họ mua

Em không hiểu cái mua lại này. Nếu THM bỏ rồi mà TP.HCM không muốn cho đứa thứ 2 mua được nên huỷ luôn, đấu giá lại. Vậy đối tác kia mua làm sao được anh nhỉ?

Ở mình đấu giá xong họ vẫn bán sang tay nhiều lắm chứ không phải chờ ra sổ đỏ mới bán được

Lô đó 1.5 tỷ / mét chắc là ổn. Giá đó mong các cụ ở trên đừng có táng vỡ mồm công ty bđs nữa :3

Là như nào bác nhỉ? Ý là nó đấu giá thắng rồi chuyển cho thằng khác ạ? THM cũng chưa nộp huỷ cọc, mới chỉ viết tâm thư. Lạ nhỉ? Nếu đã bỏ cọc thì thư thiếc làm quái gì, bỏ cọc phát là xong.

Tức nó bán sang tay luôn. Tất nhiên là nó lách luật bác à. Ở mình từ lúc đấu giá xong đến lúc ra sổ đỏ có mảnh đổi chủ đến 3- 4 lần

1 Likes

Đúng rồi giờ ngta đi đấu giá đặt cọc xong bán sang tay ăn chênh lệch luôn. Nhưng ko biết với 1 lô lớn lại còn nổi tiếng thế này thì sang đc ko :joy:

Theo mình THM đã đưa thư thế thì họ đang xin ý kiến, có 2 khả năng 1 là hủy cọc thật thì không có chuyển sang tay ai được, phải đóng cọc đầy đủ rồi mới sang tay ai thì sang, khả năng thứ 2 là các cụ nhà mình cho phép cọc và nói là động viện THM đóng cọc coi như ủng họ NSNN còn THM sẽ tiếp tục công bố là bị mua đắt, chắc chắc sẽ lỗ để ổn định tình hình thị trường BDS, như thế thì mới chuyển cho ai đựic thì chuyển

1 Likes

Đúng rồi. Nếu họ xứ thế mà mua như bình thường thì là họ k coi lời của bộ trưởng phơc ra gì à. Nên họ phải làm bài là tâm thư này nọ với thủ tướng.
Tôi cứ suy nghĩ mãi tại sao họ lại ra thông tin hủy cọc sớm thế trong khi hạn nộp tiền là 6/2. Bởi cứ cho là THM muốn đẩy giá cái gì đó khi bỏ giá cao như vậy thì cái giá của nó là 600 tỉ cho 30 ngày. Vậy nhẽ ra để tận dụng số tiền 600 tỉ đó họ phải chờ đến cận ngày đóng tiền họ mố ra thông báo hủy cọc.
Theo hướng này thì tạm có thể giải thik cho điều tôi thắc mắc

Thực ra thm đã có văn bản từ chối ko mua đâu, ubnd tphcm chưa nhận được văn bản mà! Mới chỉ viết tâm thư thôi!

1 Likes

Thằng óc ■■■ mày ra ôm váy vk mày mà khóc đi. CII của mày đang lỗ mà. Vào đây cắn bậy làm gì

Bác thì khôn, tôi ngu tôi mới đi hỏi mọi người chứ khôn như bác thì chỉ toàn cắt tại bẹn thôi

CII ra tin định ngày bán 44 triệu cổ phiếu quỹ rồi đại ca từ ngày 24/1 là còn 6 phiên nữa. Đại ca nhận xét gì về pha giải cứu này đúng lúc dầu sôi lửa bỏng.

1 Likes