Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Tôi không thấy lý do gì để các nhà đầu tư vứt bỏ CII như một đống rác vậy. Margin call và Short thì chịu

Ông có bị ngáo ko mà bảo hủy. 5p đó khớp lênh 5tr đó ông, có 2 lênh 1tr2 và hàng chục lện mua 50-70k

Sao lại xoá nhanh thía anh ơi. Chưa kịp đọc nữa :<

:joy: đăng nhầm thì xóa thôi em.

1 Likes

Em nhìn thấy gì mà 54k/ cổ mà :3

À bọn công ty chứng khoán HSC, định giá CII có 2 ha đất Thủ Thiêm thì nó định giá cp CII ở mức: 54k/cp. Trong khi CII còn có tận 4,5 ha đất Thủ Thiêm vì thế anh bảo phải x2 giá chúng nó định giá lên.

2 Likes

hsc chuẩn bị binh lực húc dig cii

1 Likes

CII thiên thời !

2 Likes

Hàng ngon giá chưa tăng nhiều trên sàn ko còn nhiều. Tất cả các cp tăng trên 300% hết, riêng CII có tăng nhiêu đâu, định giá lại thì mới ngon

CII sắp tới quyết toán dự án BT còn được nhận thêm khoảng 3ha đất Thủ Thiêm nữa

3 Likes

Ngoài lô 3-16 khoảng 20k mét vuông thì CII còn nguyên lô 3-6, 4-8 cũng to mỗi lô 1ha bằng lô 3-12. Và CII còn lô 3-13 khoảng 5.700 mét vuông nữa.

Và các lô 3-2, 3-15 CII sẽ sớm hạch toán ghi nhận lợi nhuận trong năm 2022 này

Lô 3-13 của CII hiện đã lên dự án The Skye chưa mở bán.

3 Likes

Đất thủ thiêm giá trị thế này thì CII sẽ là bao nhiêu nhỉ các bác.

2 Likes

Xem đi lô 3-12 quy ra giá bán căn hộ gần thấp nhất trong 4 lô hôm đó đấu giá, vậy mức giá 24.500 tỷ mà THM bỏ ra không phải là cao.

2 Likes

Giá tiền đấu giá trên 1 m 2 tại thủ thiêm. Đúng là CII tự nhiên rơi vào kho báu là có thật.

1 Likes

Em xem thấy The Skye là của refico mà anh nhỉ?

của CII làm chủ đầu tư nha em

1 Likes

Đại khái, THM đấu giá như vậy không phải cao bất thường như thằng bộ trưởng nói

Thôi đi bác, bác phân tích thế xong 3 lô kia nó bỏ cọc nốt thì về 1x à. Bây h mọi người chỉ quan tam cọc hay không thôi, từ đấy mới có thanh khoản rồi mới phân tích được giá trị thực của DN. Hiện giờ rủi ro nhất là ko ai, ko nhóm nào dám hô hào mua CII, đâm ra mất thanh khoản, bao h phải có tin gì mới khác dduowjx

1 Likes

Cái chính là 3 đứa còn lại có bỏ cọc không thôi. Giờ ngân hàng nhà nước làm gắt thì tiền đâu nộp ý anh.