Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Hình như cái dự án này còn chưa khởi công. Dự tính trong năm nay ạ? thế thì cũng còn lâu mới xong được…

Lô 3-15 và 3-2 là làm thôi.3.16 đang hoàn thiện hồ sơ.

Đừng tính đất nữa các bác ơi.Họ tưởng CII là cty BĐS đó.

là đã làm rồi, đợi nghiệm thu hoàn thành và kí nhận bàn giao 3 lô hả anh

Hàng ngon mà lái đánh khét thật. Lúc vào CII cũng chả nghĩ nó mất thanh khoản như mấy con hàng chợ khác hehe. Sang tuần mà k có tin ji biến động thì xác định Hold thi die

1 Likes

Năm nay đấu giá mấy chục Lô thủ thiêm, kiểu mịa gì mà chả có sóng anh em, cá mập đẩy nhanh tiến độ quy về 1 mối, ko thể đứng ngoài tuồng tài sản của CII ra nữa, sợ vào khám, nên ráng chịu đựng tí đi anh em

Thế này mà Cii bị ghẻ lạnh thế à?

Thôi em đừng mong chờ gì 3cty còn lại nữa e.Làm thế nào để cho mọi ng biết CII có đất nhưng chỉ là phần nhỏ thôi.Lãnh đạo CII bỏ rơi cổ đông nên xác định là dũng cảm và kiên nhẫn vậy.Rất nhiều người đều biết CII và họ đang chờ nó xuống thấp nhất để mua.Quan trọng ai tiên phong mua và khi nào mua.

tóm lại quan trọng nhất là có đội vào phá cửa ngục, chứ cứ bị giam trong chuồng thế này tự sướng với nhau có làm được gì đâu…

1 Likes

Kệ đi lúc nó phi lên mình ồn ào và giờ mình bị nhốt thì quẩy động viên nhau bác à.Không lẽ nó chết luôn.

đầu tư mà khóc lóc như trẻ con thế bác, bác tìm hiểu kỹ về CII chưa, cổ tốt deck cần thanh khoản, càng tịt càng tốt, ngày nào đó hoa hậu đi lấy chồng, đại gia đến xúc em đi, lúc đó thì rơi mũ cối thôi :)))

Các cụ dự đoán thứ 2 có lực cầu vào CII không?

Bất động sản hot thế này. CII chả chạy vội. Ko thể tụt đc.

CII thứ 2 hay thứ ba có cầu nhỉ, tôi đoán thứ ba, ở giá 40

1 Likes

Cứ để quỹ nó ôm xong cục 44t cpq là sẽ đánh lên lại thôi. Ép thô thiển như vậy phải có game lớn

Nhìn IDC từ 90 xuống 60 mà kg có biết vì sao nữa.Hơn 1 tháng cứ lịm dần đến hôm nay mới tím 70 đó thôi.

A hiểu mà, chỉ cần cầu vào 2-3tr là ùa vào thôi. Nhưng qua mỗi cuộc bể dâu vẫn cứ phải nhìn thẳng vào thực tế để rút kinh nghiệm. TTcK tàn khốc nên sai phải sửa. Qua lần này hiểu thêm mấy vấn đề trên và sự tàn khốc cuối cùng là tịt thanh khoản. Tam sàn nhìn CII tác động ghê gớm thế nào đến dòng BDS thì đã rõ. Nhưng cách chỉnh của nó quá tàn khốc! Hãy nhớ đến lần sập lần này của CII để ghi nhớ mấu chốt cuối cùng khi quyết định đầu tư!

18 Likes

Tôi mong bác đoán đúng quá bác.Từ hôm bữa giờ nhiều bác đoán mà trật lấy bác ui hu hu.Cứ hi vọng cho vui chứ buồn lo cũng kg giải quyết được gì.Cổ phiếu tính quý tính năm ai tính theo tháng thì chịu thôi.

Vui lên bác ,bác là người có kiến thức lo gì không có cơ hội dùng.

1 Likes

Còn cả đống treo ở trên đánh lên để nó xả vào đầu à :stuck_out_tongue_winking_eye: