Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Mấu chốt cuối cùng gì em ơi,chị mua CII từ lúc đã có THM đấu giá đâu.Cái này kiểu như tự nhiên trúng số xong bị mất hết đó, không ai nghĩ ra là nó tắc thanh khoản như cổ rác thế này.

Một bài học lớn anh à, không ngờ một ngày CII lại như một cổ phiếu rác tắc thanh khoản. Trong khi mọi thứ về nó không có điểm gì xấu mà còn rất tốt trong năm 2022.

4 Likes

2 Likes

Mình nhỏ lẻ ôm dc có đáng là bao so vs tay to đâu. Mình còn sốt ruột thế này thì tay to còn như ngồi trên giàn thiêu ấy chứ

2 Likes

3 Likes

Chắc t2 mọi chuyện sẽ ổn thôi.

1 Likes

Phải động viên các bác ấy trong lúc này.

M cũng đồng í với í kiến này, dự có thế lực muốn đè giá thấp, làm cú mua trọn của nđt nhỏ lẻ và cp quỹ vào trong hđqt luôn! Nên dự phải qua 24/1 chắc mới ok hơn !

Thật ra về bản chất THM vs CII đâu phải là 1, nhưng do hiệu ứng của truyền thông nên CII bị lây theo, 1 thời gian nữa chắc mới đỡ được.

Các cụ lập nhiều zoom CII vào để có nhiều người cùng chung tay kéo lên mới đc ,mỗi người lập 2-3 zoom mỗi zoom 1k người hô hào kéo mới lên ,e có ý kiến nhỏ các cụ đừng cười e

Chán chả muốn hô hào nữa rồi. Ai thik bán cứ bán. Nó lên lại tiếc cắn lưỡi

Một con cổ tốt vô tình lại nằm đúng tầm ngắm của nhiều tay to thành ra anh em cổ đông vạ lây, hu vọng thứ 2 mọi thứ trở lại bình thường

Khi 2 thằng boxing lao vào nhau còn có hô hào hò reo. Hiện 2 thằng cứ đứng im ko lao vào nhau thì bó tay. :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes

Con CII này margin đc mấy đâu 50% giá trần 25 bên tcbs này bác. Sao lại có call margin h này đx

Rồi ai dám vô cho bị Ông chú Thanh tra, thanh mẹ, thanh dì.

có thanh khoảng, còn này mất hút luôn mà bạn

CII bị vạ lây chứ nó là đầu tư công mà

Tầm này ai k mgin thì cứ bình tĩnh ôm thôi mn ah… đg về nhà chắc cũng sắp rồi :slightly_smiling_face:

Sàn cả lũ luôn có phải riêng CII đâu. H này NDT chỉ nghĩ về bánh trưng thôi. Kaka

Tiền còn bơm đất còn tăng, đầu tư công ko thiếu việc. Nhìn dài ăn tất…kkk