Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

khối ngoại thì nó vay trong nước làm gì. Cũng chả thanh tra nổi đâu. Nó đâu có trốn thuế hay gì gì. Thực ra chú phỉnh chỉ bắt ép được doanh nghiệp trong nước thôi chứ nước ngoài động vào nó đâu có dễ.

Xứ thiên đường có khác kêu gọi đấu giá xong đc giá cao thì bảo bất thường, thanh tra kiểm tra , k cho phép bank cho vay. Có cái dn nào huy động đc 1tỷ đô trong 90 ngày mà k phải đi vay. Chả nhẽ có tỷ đô cất két

2 Likes

Các cụ hô hào thế nào thì em không biết, nhưng mong các cụ chia sẽ với mọi người như này giúp em:
“CII không liên quan gì đến THM, đất CII không liên quan đến đất THM đấu giá, CII không mang đất ra đấu giá, đất THM đấu giá bên cạnh những lô đất CII đang sở hữu. CII vô tình được hưởng lợi giá trị khi THM đấu giá lô đất bên cạnh thôi”
Các cụ chia sẽ giúp, chứ nhiều người đến giờ này vẫn còn nghĩ rằng CII và THM liên quan đến nhau, rồi đất CII mang ra đấu giá bị THM bỏ cọc, khổ thật chứ mua cổ phiếu mà k tìm hiểu thông tin, tìm hiểu doanh nghiệp gì hết.

7 Likes

IMG_20220114_222337

Nộp dần r nhé bạn. Lô 3-9

4 Likes

Đây là lý do tại sao CII cổ phiếu CII tăng giá.

Lô 3.16 cực kì đẹp với view sông Sài Gòn, hướng nhìn Landmark 81. Rộng 19000 m2, đối diện mảnh 3.12 mà THM đấu giá. Lô này chưa xong pháp lý, hiện vẫn thuộc quyền sở hữu của CII.

2 Likes

Đây là tiền đặt cọc

1 Likes

Chưa xong pháp lý là sao nhỉ anh? Chưa làm xong hạ tầng nên chưa được chuyển giao à anh?

Chưa xong pháp lý là chưa lấy được quyền sử dụng đất đó, đang làm thủ tục thì dính vụ covid 19 nên tạm dừng. Nhưng lô đất này là đất đổi từ hợp đồng BT nên là đất sạch, xây dựng thoải mái, không phải đợi quy hoạch 1/2000 vs 1/500.

2 Likes

Chắc hủy cọc hết thôi bạn xác định kịch bản xấu đi bạn, chứ bây h ko Bank nào cho vay, đóng xong lại bị thanh tra các kiểu thì ai dám vô

Nếu hủy cọc hết thì đấu giá là 1 trò hề

Tụi nó bỏ hết thì chắc cũng chả a/h gì đc nữa đâu các bác nhỉ

Lô đất của Tân Hoàng Minh được PR quá mạnh, khắp các mặt báo chỉ thấy nói đến lô 3-12 thành ra nhiều người không quan tâm thậm chí không biết đến giá của những lô đất còn lại nên có bỏ cọc thoải mái cũng chả ai để ý đâu, tin của Tân Hoàng Minh là xấu nhất có thể rồi

Hủy cái gì mà hủy, mấy công ty con đấu giá đợt với THM đó có liên quan tới Vạn Thịnh Phát, còn muốn biết Vạn Thịnh Phát là ai thì google nhé. Trong đợt dịch covid Vạn Thịnh Phát đã ủng hộ chống dịch 10k tỷ đó, tiềm lực của họ là không thể tưởng tượng được đâu.

2 Likes

Thôi bỏ cọc hết đi làm ván mới. Đặt luôn chỉ cho nước ngoài vào đấu giá. Thế là xong. Mệt

CII rơi vào cuộc chiến của cá mập rồi
Nhỏ lẻ như ae mình đứng giữa chịu trận
Như tôi tắt mịa bảng điện
Nửa đêm vào chém gió, chửi bậy cùng ae làm thú vui
Lúc nào CII lên trên 1 loét thì cân nhắc gắn bó tiếp hay ko
Kk

3 Likes

Bác Rockstar trên fireant đây mà. Tô biết VTP rồi, tôi biết là kẻ cả THM ko vướng cp thì nó cũng đóng cọc đựic roiif tuy nhiên là khả năng đấy ko cao nữa rồi khi mà cả xã hội nó kéo bu vào kêu đất đắt, ảo. THM bị đánh hội đồng rồi nên các cty đó cũng phaid xem xét. Mà nó đóng thì Cii cũng chắc gì có thanh khoản, bây h ai cũng chỉ quan tâm THM.nó có làm hay không thôi

1 Likes

Tự nhiên cả nước dồn mắt về THM =))) Nhưng VTP mà nộp vào cái lô 3-12 đấy thì cũng lại sóng tiếp chứ không đùa. Giờ chẳng ai nói gì được.

Bác phải nhìn vào hệ số sử dụng đất. Cái lô 3.12 hệ số sử dụng đất cao nên số tiền 2,450 tỷ/m2 không hề cao so với 3 lô kia. Giờ giảm giá đất xuống thì nó cũng không thấp hơn 1 tỷ đâu.

Chính phủ nhà mình đã nghiện lại còn ngại
Giờ lại đi rao cho quốc tế vào xơi mấy lô khác
Kiểu này tiền từ Tung Của sang mua hết đất vàng của mình mất
Kể ra cũng tội cho THM, đúng con dê tế thần.
Chờ phương án backup cho THM và cũng là cứu cho nền kinh tế đang bị ảnh hưởng nặng nề do dịch bệnh

Định mệnh . Cty làm ăn tốt , quỹ tốt , đầu tư công tốt cái đầu buồi gì mà mấy hôm éo có thanh khoản, đm đu 61 trên này rét vcl ra.

1 Likes