Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Tôi xem rồi nhưng bộ trưởng thứ trưởng, chuyên gia nó ko xem, nó chỉ thây 2.4 tỷ thôi. Nói chung từ xưa ý, cái gì ko động chạm ai mà dân kêu ý thì các bác nhà mình luôn cố trân an người dân bằng mọi cách mà ko quan tâm đúng sai hay bàn chất là gì đâu

1 Likes

Tôi mua lần cuối cho người nhà 60.9 đây, phaid bù lỗ cho người nhà vì bao lô, khổ vl ra

2 Likes

chắc F0 nghĩ thm bỏ cọc đất về vài triệu 1m nên chạy như vịt

Lâu dài phải cảm ơn THM thì mới lòi ra đống của chìm cii. Nó ngon nên mới bị dùng mọi thủ đoạn để gom.

1 Likes

việt nam là thế mà bác . nội bộ lục đục đá nhau lắm chứ không dễ đâu . đấu giá tiền về ngân sách nhà nước . cao nó cũng nói nó soi . thấp nó bảo trò hề )) thôi thì bán cho VTP nếu mua . gốc hoa thì liên quan trung quốc cũng ghê lắm ko đùa được . Bán cho ngoại cho khỏi lùm xùm

Mấy bác all in full margin hay sao mà thấy kêu kinh thế. Nhìn nó đè rõ ràng vậy thì làm gì nhỏ lẻ cầm hết, phải game lớn cỡ nào nó mới mang tới 10% công ty ra đè sàn chứ. Giờ việc đơn giản nhất là ngồi chờ xem thực sự ai sẽ là người mua lô 44tr cpq.

1 Likes

Tôi nghĩ chỉ có kịch bản là VTP nó đứng ra bảo muốn hỗ trợ thành phố và THM nên sẽ giúp đóng cọc và thi công lô này thì mới khả thi, còn bảo tự nhiên VTP xông vào đóng thì dân lại tiếp tujxc kêu giá cao, các bác lại sợ, lại ko cho thực hiện đâu

Các bác có tin bán cpq cho ai không? Liệu có phải VCI.

Vci thì mới chết kìa bác, mọi người đang kêu chính vci đè giá xuống để mua 44 tr cồ đó giá rẻ, nhue vậy thì đến hôm 24 ko biết cii bị kéo về đâu nữa

Vào tay VCI lâu dài là ngon đấy bác ơi. Họ có lực, có thế làm bài bản. Những mã VCI hợp tác toàn ngon nhưng đi lên từ từ rất khó chịu.

Cii ngon như thế, đất đai, tài sản, bot sắp thu, đã qua thời ăn đong làm dự án. Giá về 3x quả là quá ngon khi đem so với nhiều mã khác cùng ngành xd hưởng lợi đtc, bđs

Thì phải hold dài mới có ăn chứ ngắn hạn thì thôi rồi. Chỉ ghét là nó nhốt thanh khoản quá, làm thế nayd mấy uy tín cổ phiếu lắm, mà liệu mìn có nắm đủ dài đến khi lái kéo lên đượ không hay bán trước rồi, có bác trên fireamt đang đòi tử tử kia kìa, khổ ghê

Nếu tin VCI mua là đúng thì phải đi theo họ, trading T+ không đc.

Chắc sang tuần lái cho ae về bờ
Tôi tin thiên thời sẽ cứu ae chúng ta

Đợt này gộp 2 phát vừa media dìm vừa bán cpq nên phải kiên nhẫn rồi đến lúc ổn định đâu vào đấy sẽ ngon.

Mua đầu tư tầm nhìn trung hạn thôi thì cứ chờ ít cũng phải 3 đến 6 tháng sẽ có quà bác nhỉ.

không đấu giá cũng đấu tố, đấu giá công khai cũng đấu tố, đếu hiểu kiểu gì. ■■ moá đang có phong trào đấu tố bđs mà, kinh tế thị trường định hướng tình thương dân túy. Đéo hiểu kiểu gì nữa khắp media soi mói giận dữ với ngành bđs. Người giàu có tiền phải gom đất để bảo vệ tài sản khỏi lạm phát, đầu tư nhà đất an toàn lợi nhuận người ta làm thôi. Các ông bà đòi giá phải rẻ để cho mấy thằng lười thằng ngu nó ko cố gắng cũng có tài sản à

Media bắt đầu đưa tin cần đấu giá đất khách quan minh bạch để tăng thu cho ngân sách nn. Sau vụ thm sớm muộn cũng bổ sung qđ để vừa tạo đk cho nđt vừa thu đc nhiều cho nsnn. Nên sẽ sớm đấu giá lại lô đất ở Thủ Thiêm vừa rồi thôi.

Cái trò Media là công cụ của bọn tạo lập. Muốn mua thì nó bôi nhọ để dìm giá, muốn bán thì nó tô hồng. F0 giờ tìm hiểu nên cũng tỉnh rồi.

Đc thả cái đã bác. Một ngày trong ngục nghìn thu ở ngoài. :face_with_head_bandage::face_with_head_bandage:

1 Likes