Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Chắc Bình lox tham quá nên lái và bv bắt tay ép lô 44trieu…dcm Bình lox tham thì thâm.

Nghèo dốt mà láo

CII tốt mà. Trong hoàng loạn mới có cơ hội múc tài sản giá rẻ chứ. Nhiều chim lợn đang rình mồi là biết độ hot rồi. Cp nó cũng có chu kỳ, giải đoạn đầu tư tốn kém thì khó khăn, tới lúc thứ hoạch thì phát lên. Các bố toàn ko hiểu bản chất vấn đề nên đâm đầu vào lúc nó khó khăn rồi chịu ko nổi rút ra, đến lúc nó bút lên thì cây cú chửi bới lừa đảo này nọ

2 Likes

Về 35-40 cứ ôm vào. Xem trên sàn 2 năm qua các ck khác tăng 500-600% phát hành thêm gấp đôi thì lao vào mùa khen rẻ khen cô bản…trong khi nó nhét giấy ngập mồm. CII tăng từ 25-46 thì chê vứt bỏ như rác. Kk
Thằng HPG tăng 400%, gần 5 tỷ tấn giấy bơm ra, banks toàn 3-4 tỷ tấn giấy, bọn cty ck phát hành 2-3 lượt hàng tỷ tấn giấy thì thì nhau húp lấy húp được rồi khen thơm

3 Likes

Mỗi khi khó khăn hoặc sai lầm thì điều đầu tiên là nhìn khách quan và tìm sai lầm rồi sửa chữa. Lên chửi bới và tung tin nhảm là việc làm của những thằng ấu trĩ, ko có chí tiến thủ. THM mua giá cao còn phải nôn lại, thì bán chui giá thấp khi đã đc phơi bày sẽ móc họng như Tất Thành Cang.
Đừng cố tỏ ra nguy hiểm, ko nói sợ thiên hạ ko biết mình ngu sao?

7 Likes

cái ông Quan_Le này có ai động chạm mồ mả nhà ông ấy vậy

Ko bạn, những gì cần nói đều chia sẻ trên này hết cho khách quan.

2 Likes

Haha :smiley: Sai thì chung thôi chứ có gì đâu! A7 có chỉ bác quánh CII à ? :smiley:

Có đứa cầm CII kiếm chuyện vs t trước nhé bạn.

Đừng hỏi câu kém cỏi đó. Nhìn vào bài phân tích trang 1 đi. Có chỗ nào sai thì đưa ra ý kiến tranh luận hoặc đóng góp. Đừng nói vài câu vu vơ ko có cơ sở thể hiện sự hằn học.

3 Likes

Tôi chả thể hiện sự hằn học gỉ cả! T nói ai thua thì chung thôi đó là điều hiển nhiên trên TT rồi!

CII cô đặc như nước cốt . Mấy con VNI 30 , BANK -THÉP nó in hàng tỷ tấn giấy như nồi cháo loãng mà húp xì xụp khen ngon . Đến thế thì tôi chịu các bố !
Đầu tư mà còn ko phân biệt nước cốt chưa pha và cháo loãng thì bó tay rồi

1 Likes

Thứ 4 ko trở lại bt thì chả biết ai bị đứt tAy

Chuẩn bác còn 5 ngày nữa ra BCTC 2021 và 15 ngày nữa đến Tết! Tiền rút là điều không thể tránh khỏi rồi, chưa kể F0 bị luộc trên diện rộng nữa!

1 Likes

Chú em muốn chơi BDS mà đợi báo cáo đẹp thì chuẩn bị về làm đám dc rồi . BDS ra báo cáo đẹp thì nó đã bán mị.a hết đất đai rồi còn đâu ? Chẳng những vậy , mà chúng tôi còn chửi nó là thằng ngâu đi bán rẻ nữa .
Cứ ôm BDS giá rẻ thi gan với thời gian thì nó còn tăng lên nữa trong time tới .
Ông nào oánh BDS mà muốn báo cáo đẹp thì còn cái nịt

1 Likes

Em k đọc BCTC quá khứ để đầu tư nhưng đoán sắp tới nó ra như nào anh nhé!
CII nó vẫn bán bulk sales rẻ cho NDT tổ chức đó thôi anh ạ.

1 Likes

CII có mấy pic phân tích tương đối cặn kẽ về tài sản, bctc, M&A, ngay cả việc THM bỏ cọc cũng đã phân tích, nếu so giá đấu với định giá của CII về quỹ đất CII đang sở hữu mà vốn hoá 10.000 tỷ thì tất cả các cty nên bỏ cọc mà múc CII làm đối tác chiến lược. Diễn biến ngắn hạn chắc chắn có sự thoả thuận về đối tác đối với lô 44tr cổ phiếu quỹ sau khi đất Thủ thiêm đc phơi bày giá trị.
Sức nóng lại càng rát hơn khi đất thủ thiêm của CII lại ôm quanh lô 3.12 và các lô đấu giá trên. 3hecta 2022 cbi book lợi nhuận ko bàn, còn các lô sau sự kiện đấu giá thì chắc chắn ko dám bán dưới giá 300tr/m theo giá khởi điểm của nhà nước.

6 Likes

Bác đệ tự A7 nhưng không hiểu A7 nói gì cả. Quan trọng là nó phải ôm đc đất 5-10 năm nữa chứ nó presales bán giá lúa non hết rồi thì con gì mà anh ăn! Còn ptich cái gì nữa…
A xem lại L14 của A7 có bi áp lực bán lúa non không?

Chốt lại lần này là do thể chế ct chỉ đạo đập tan cái đà tăng giá. Cii là hang rồng ẩn mình, nó ghét bị quấy nhiễu có vậy thôi.

1 Likes

6hecta chưa bán, lagi, sơn tịnh chưa bán chú tìm hiểu chưa mà kéo Sếp a vào câu chuyện?

1 Likes