Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Bác cứ đợi T6 tuần sau là có k quả thôi. Đầu tư kỵ nhất là vội vàng.

Cái này của NBB nó sút bán 33% cho VCI rồi bác ạ. Đấy nó cứ cắt TS ra sút kiểu đấy thì k non mới là lạ.
T k phải để A7 nhưng cũng hiểu ý A7 là k phải chờ “heo lớn mới” sút.
Bác xem lại đi nhé.

Chuyện của Cii đừng mang ptkt ra làm j cả, thích lên là nó cho về 2x luôn.

Đúng là chú chưa tìm hiểu về DN rồi. Stop nhé!

Thấy chú nhiệt tình vào Pic quá ! Anh tặng cho chú ít điều này làm vốn :
TÀI SẢN CỦA NHÂN LOẠI CHỈ CÓ 4 HÌNH THỨC :
_ Tiền

• Đất
  • Vàng
  • CP .
    30 năm nay BDS luôn bị nguyền rủa từ chuyên gia , chính khách , đến ông xe ôm , chi bán trà đá là CAO QUÁ - CAO QUÁ - ẢO QUÁ - ẢO QUÁ . 16 Năm trước tôi là người chửi BDS hăng máu nhất . Thế nhưng nếu so sánh :
  • BDS vs Tiền Giay => BDS tăng mạnh so với tiền giấy .
  • Còn nếu so BDS vs Vàng => BDS tăng nhẹ so với Vàng.
  • Còn nếu So Vàng vs Tiền Giay => Vàng tăng so với Tiền Giay .
    => Nguyên nhân do đâu ?
    1/ BDS KHÔNG IN ĐƯỢC
    2/ VÀNG ĐÀO RA ĐƯỢC NHƯNG SỐ LƯỢNG CÓ HẠN
    3/ TIỀN IN RA ĐƯỢC , MUỐN BAO NHIÊU CŨNG CÓ
    Cho nên : Nếu giữ TS thì chúng ta nên chọn loại TS số 1 để bảo vệ TS của mình . Nếu không có nhiều tiên để mua BDS thì nên giữ loại số 2 . Còn CP thì nên chọn CP BDS mà có quỹ đất sạch , lớn , giá vốn rẻ , vốn hóa thấp , còn thấp so với giá trị TS hiện tại . Lãnh Đạo không cà chớn , không rút ruột CTY , KHông lòn cửa sau mà nắm giư .
    Nếu xét trước 1975 thì tại Miền Nam 1 nvd đổi gần dc 1usd . Tại Miền Bắc 1vnd cũng đổi dc 1usd . Nhưng qua 47 năm thì giờ 23,500vnd mới đổi dc 1usd ( Chưa tính 2 lần đổi tiền ) . Cho nên , nếu bình chọn XƯỞNG IN TIỀN NÀO HOẠT ĐỘNG MAX CÔNG SUẤT thì VN được bình chọn số 2 trên thế giới . Số 1 là DIMBAWE …
    => NGƯỜI NÔNG DÂN SẼ LÀM GÌ KHI LỆNH CHO CÁC XƯỞNG IN CHUẨN BỊ CHẠY 3CA/24/24 ĐỂ IN THÊM 350K TỶ VỪA KÝ XONG HÔM QUA ???
    => ĐỪNG CHỬI BDS ẢO NỮA NHÉ ! DO TIỀN GIẤY ẢO MÀ THÔI .
    => NHỮNG THỨ TÀI SẢN HỮU HẠN THÌ PHẢI SO VỚI NHỮNG TÀI SẢN HỮU HẠN =? MỚI THẤY CHÚNG KHÔNG TĂNG GIÁ .
    => NHỮNG THỨ TÀI SẢN VÔ HẠN THÌ HÃY SO CHÚNG VỚI NHAU => ĐỂ BIẾT THẰNG NÀO MẠNH HƠN THẰNG NÀO . TIỀN GIẤY VND THÌ HÃY SO VỚI TIỀN GIẤY CÁC NƯỚC MỚI THẤY SỨC MẠNH YẾU CỦA NÓ .
5 Likes

Bác cứ về xem A7 nói đi r nghiệm lại.

Tài sản nhưng cấm chủ nợ hết rồi thì nó có tha cho bác không ? :smiley: Bác có biết nó thỏa thuận cái gì với tui chủ nợ CII k? Tới ngày trả nợ mà bác nói thiếu xem nó có ép bác bán tài sản non không?

Cần j phải đợi, tôi khẳng định cii là khủng long nhug bị nhốt trong lồng. Nếu là 1 cty tư nhân thì chắc 5xx thật, còn Cii thì giá chắc cũng đi về 1 nơi xa lắm. Thôi, kỳ vọng giá 130 đổ lại vậy.

1 Likes

chú nghĩ nó là thằng nào mà nó vay dc nợ lớn thế nó là thằng nào mà cod 200 tr cp lại làm dc bot siêu khủng thu tiền chén ngon đất chú chì biết đem thằng chủ nợ ra doạ thế vic nó là bố của chủ nợ nhé ok càng nói càng thể hiện mình ngu.

A QC nợ như chúa chỏm gì mà chú nói đấy cũng bán chui thôi. Trên sàn này, tiền mình mình tự quyết bác cứ lấy tiền nhỏ tiền lớn so với nhau nó đâu có ý nghĩa gì.
Bác nên nhớ 2007-2008 cũng có khối ng triệu USD ngạo nghễ đấy!

thế giờ là 2007 hay 2022 và lúc 2007 chú đnag trong bụng mẹ hay đánh ck rồi??

Sao nó không xuất hiện lúc CII chưa giảm sàn? Bác k vô hỏi chủ pick đấy!

cp nó lên trần nó xuống sàn là bt ceo dig nó lên đén h nó toàn trần ah ko thay máu cổ đông thì lên bằng shit ah những thằng ngu đu đỉnh vẽ vời như chú mới xoắn thôi

Thôi ông nên im lặng, người ta nói thông tin ông k chịu tiếp thu, ông cứ lan man ra chuyện này chuyện kia, mục đích cuối cùng của ông cũng chỉ là chym chuột CII. Nên dừng lại đi, nói càng nhiều ông đi càng xa đấy

Bác nghĩ chim là xuống mà lợn là lên thì bác quá non với TT rồi. Tuần sau có kq thôi bác k phải vội!

Chú có Cii ko ? Ko có thì lượn :point_right:. Cii dù cho tao nghèo hay giàu đéo quan trọng = trải nghiệm sự lựa chọn của bản thân.

1 Likes

hình ảnh

hình ảnh

Bác đem mấy cái thứ này lên làm gì! Tôi nói bác rồi vc của bác bậy giờ là đi tìm A Bình mà giải quyết đi.
Đăng mấy cái ai cũng biết đăng làm gì!

giỏi thì show mẹ cái nav với kinh nghiệm đầu tư lỗ lãi ra múa rìu qua mắt thợ ngựa non háu đá bị chửi còn ko biết gì thì uổng công cha mẹ đấy.

1 Likes