Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Thế nó ko bán trên sàn mà gdtt hoặc cùng lắm nó ko bán thì sao bác. Cái gì cũng có thể xảy ra mà. Với lại mọi người cứ nhìn cii nó sàn nhưng thực ra nó giảm khoảng 30% chứ con CEO nó cũng ngang mà cơ bản nó ko có game đè thôi.

CII đại diện cho cp bất động sản,đầu tư công,bds khu CN và VP.Đúng là sức mạnh khủng lòng.

dòng chứng và BĐS đi bụi, dầu khí lên ngôi

em vẫn định giá tối thiểu cii được 6x với khối tài sản hiện có. Đặc trưng của Cii cũng giống như HUT thời giá 2 thôi, ai cũng chỉ nhìn thấy BOT lỗ mà không nhìn thấy gì khác cả, lúc đó chủ tịch còn bị chửi suốt ngày luôn. TTCK vẫn là người kiên nhẫn thắng người không kiên nhẫn!

Cứ gom cho con sóng sau tết thôi. Ai margin chắc chắn bị buộc phải bán mất hàng. Ko ôm chặt thôi cuối năm X2 nhẹ nhàng

https://24hmoney.vn/news/chu-tich-tap-doan-brg-la-tay-choi-thu-ba-trong-vu-dau-gia-thu-thiem–c2a1318430.html?utm_source=24hmoneyapp&utm_campaign=share&utm_medium=article

Buông xuôi rồi hả bác?

Đừng hỏi thế bạn.Đã nỗi lực hết mình mà thua chấp nhận thôi.Buông xuôi thì kg đúng lắm.

thôi, mặc kệ cho thị trường tự điều chỉnh. Biết làm sao dc.

có lẽ CII đang là cổ phiếu được chú ý nhất lúc này, rồi các cổ đông bất đắc dĩ sẽ đào bới xem trong nhà có gì không

bây giờ có muốn bán mất hàng cũng chẳng được…call margin cty chứng khoán nó sẽ bán chéo tài khoản nhé…

Bác nói thế quá chuẩn ai cũng vui nè.Bọn tôi mua từ lúc chưa có THM bác ạ.Còn mua theo tin của THM thì bị vạ đúng rồi.

Thôi chấp nhậm thua. Đóng tài khoản chả thèm xem nữa. Đau thật

1 Likes

Xin vĩnh biệt là vĩnh biệt các cụ, tôi đóng follow topic cuối năm quay lại

Thôi end game. Ko bình luận nữa

Trận này khắc ghi trò bẩn của Media, Cty CK, phân tích tính toán kĩ lắm rồi, từ nội tại doanh nghiệp đến các bước đi của thị trường, thận trọng lắm rồi nhưng cuối cùng CII kéo theo cả dòng sập, còn buồn hơn tình trạng tịt thanh khoản như FLC. Đời CK 10 năm chưa bao giờ bị trận này, sẽ là kinh nghiệm về sau, luôn luôn đề phòng các Cty CK + Media khi chúng nó hợp sức trong ngắn hạn.

18 Likes

24/1 tới đây đấu giá 44 triệu cổ CII, chắc chắn là lãnh đạo muốn chuyển bớt tài sản của CII ra sân sau rồi. xong vụ này thì mới lên đc.

Em cũng 7 năm. Đây là lần đầu tiên bị tịt thanh khoản. Cảm giác khó tả

4 năm ạ. Chưa bh tịt ntn. Khó chịu thiệt. Nhưng cũng đc 1 bài học nhớ đời
Chắc xác định dần qua tuần ạ.

Haha. Các ông trên 10 năm đều chắc còn nhớ TTF. Công ty bị xào nấu tồn kho rõng ruột, Tan liên phát của Vingroup bị Thành lừa , cp lao dốc từ 44 về 5k. Vụ đó khác vụ này là CII có cỏ Đông là Nhà nước và tổ chức nước ngoài, chất lượng tài sản bđs khủng khiếp vào mùa thu hoạch. Nên các cụ năm CII yên tâm mà ngủ. Cổ tức 12% bằng tiền sắp chia, tăng vốn chủ sở hữu khi bán 44tr có quỹ. Tài sản khủng kỳ thú hoạch.

2 Likes