Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Cii ko hết sàn thì còn lâu tiền mới vào dòng bđs

SSI vốn chủ sở hữu 12k tỷ, vốn hoá thị trưởng 43k tỷ, ROE 19%/ năm. Mua con SSI này 20 năm nữa thu hồi vốn. Hưng lùn cho hỏi có phải là hàng rác chưa ?

Thế mới bảo thằng Hưng Lùn ngáo đá, vốn hóa to vượt cả giá trị thực cứ ảo tưởng sức mạnh. So sánh 1 chút CII đang bị nằm sàn, tài sản của nó định giá lại theo chuẩn báo cáo tài chính quốc tế 17800 tỷ ( chưa kể các BĐS chưa hoàn thành thủ tục pháp lý ), vốn hóa giờ tụt về dưới 10k tỷ. Éo hiểu nó kêu hàng nào là hàng rác =)).

CII ae mình gớm mặt đúng ko, cứ giật cả sòng sập để biết điều!

5 Likes

Haiz , ở trên các bác làm các thủ tục, càng nhanh càng tốt để đưa tiền ra nền kinh tế để tăng đầu tư công, phát triển kinh tế…thế mà cổ chất đống bán …haiz

cho sập mẹ cả thị trường đi, cùng chết. Bố sập thì bọn công ty chưg khoán nhà mày cũng đi viện.

CII đang là chỉ báo VNIndex, nói chung cả thị trường giờ phụ thuộc vào CII nhé.

Ai đang cầm CII bằng tiền thật, ko margin thì cứ thỏa mái đi, 3xx ko thay đổi.

Ai margin thì chịu khó bổ sung.

1 Likes

Chán quá đại ca, hiện tại không thông qua IFRS do lượng cổ đông tán thành chỉ có 38%, bó tay.

Vậy cii hết kỳ vọng rồi.

Sao bác biết hay vậy?

Ủa,sao thế.ở đâu đăng vậy bạn?đã chán thì giờ bất chấp luôn cần gì kêu.

Không phải hết kì vọng, mà là nó sẽ chạy chậm hơn. Mãi đến tháng 4 họp đại hội cổ đông thì mới thông qua được.

1 Likes

3 phiên nữa về hơn 32 là vừa đủ giá sang tuần bán CPQ luôn

1 Likes

ATC cũng méo mua luôn. Đánh ác hơn cả cổ rác.

có tin xấu gì ra luôn 1 thể, cho sập luôn đi

Thì mọi người vẫn biết hết tháng 3 cii mởi triển khai mà bác!

Đã ko thể thông qua phương thức kế toán mới ifrs phải ko anh em, tỉ lệ phủ quyết đúng 36% , ae biết ai nắm vừa đủ số lượng phủ quyết như vậy ko ?

Không thông qua cũng bt thôi mà từ đó cho thấy mục đích của đám B là k muốn CII lộ thiên. Nó giảm 5 phiên liên tiếp vẫn im re k lên tiếng đủ hiểu

thôi kệ nó đi, thông cũng giảm mà ko thông cũng giảm

Văn đề của CII là lãnh đạo Bình lọ. Họ rất không thích ồn ào. Họ xem CII như thánh địa riêng của họ. Càng ít người biết đến càng tốt. Vì họ không muốn chia phần số tài sản mà họ nhọc công gây dựng bảo năm nay

Họp bao giờ mà ko thông qua với tỷ lệ 36% hả cụ? Họp kín à? Chưa đủ chết hay sao mà còn tung tin ko căn cứ!