Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

lên 30 a bình lọ bán vì k tin dn lên quá 30 đc, ai ngờ đẩy lên 4x => quỹ nc ngoài bán vì kì vọng vài năm của ngta là tầm đó thì nhờ f0 đạt đc cmnr, sau thì vỡ trần giờ đợi 2x a bình và quỹ múc lại cho nhé, cảm ơn

1 Likes

Nếu đúng vậy thì chứng tỏ VND rất xoàng, hoặc thằng viết ra nó xoàng thôi. Ko lẽ bọn NN nó ngu mà mua vùng 6X. Ko lẽ ĐTC gói to uỳnh kéo dài từng ấy năm mà CII ko dính dáng gì à?
Cty CK ngoài VND thì còn mấy chục thằng nữa. Ra cái báo cáo phân tích ĐTC có hàng chục thằng cơ mà

Giá vốn CPQ nếu là 10 thì chỉ cần bán vùng giá 20 là đã được phong anh hùng rồi vì với nhà nước lãi 200% là giỏi, mà cũng ko cần giỏi hơn.
CPQ là công cụ của DN, của nhà nước nên DN dùng con bài này xác xuất lãi luôn hơn 90%, chẳng qua là khi nào được ông to bật đèn xanh cho DN dùng thôi

Đến hnay cảm thấy chán nản lắm rồi, các bác thả cháu ra đi

1 Likes

CPQ giá 25

bán xong phải mua lại bố ạ, mà giờ kẹt hết tk rồi ai dám mua cpq nữa?

Nên tìm hiểu nhiều lên đi thanh niên, CII sinh ra để làm hạ tầng cho TP HCM mà nói không được lợi gì đầu tư công, vớ vẩn ít thôi. Nguồn lực từ 2022 - 2025 tập trung cho TP HCM đấy.

Chú em nên tìm nghị quyết của CII năm 2019 đi nhé, cổ phiếu quỹ mua vào giá 23k/cp, nghị quyết của HĐQT không được bán giá thấp hơn 32k/cp. Cứ nói lung tung bịa chuyện như thật.

2 Likes

Nhốt sàn 3 phiên nữa tới ngày 24-1 mở cửa để bán cpq

Giá vốn CPQ hơn 25 đấy cụ, đầu tư bao nhiêu năm bán giá 20 lỗ nữa có khi mọt gông. Nếu lời 100% thì phải bán 50 đấy, C2 còn nhiều kịch hay, hãy đơi xem

Lần đầu mua 1 cp ko có thanh khoản. CII vụ bán 44 triệu cp quỹ này rất có vấn đề. Bên mua quá tham.

1 Likes

sập mẹ nó đi, đến tầm này bố đéo thiết tha nữa rồi. cả tt sập đi xem thằng nào thiệt hơn, dkm cay là cay lắm rồi.

1 Likes

tây mua ròng CII ae ạ! :laughing:

3 Likes

Cả dòng BĐS bị đánh hội đồng kể cả VHM cũng k cho lên mặc dù sóng BĐS vừa qua VHM chả có tăng vì sợ hiệu ứng, riêng C2 có phải BĐS đâu mà bị chết chùm, khả năng do vụ 44tr CPQ kia

cả tt sập đi cho lái ôm giấy cùng. Trạng chết chúa cũng băng hà.

phân tích của Bác rất chi tiết, em múc nó lúc nó 52-53 nhưng vẫn tự tin cầm ko sút một cổ nào vì em cũng có một chút am hiểu về tài chính. Đời nó khổ thế đấy bác ạ, thế cho nên trên thế giới này người giàu thì ít mà người nghèo nhiều gấp N lần

1 Likes

Bán vài trăm tỉ mới mua được vài trăm triệu

Bác có đọc nội dung em viết cái gì không thế, comments lung tung. Em bảo mọi người đọc cái BC phân tích ngành đầu tư công của bọn Vndirect nó mới ra, em mới nhận được mail. Nó ko nhắc từ nào đến CII cả, bác hiểu ko, như kiểu CII ko thuộc ngành đầu tư công ý. Mà rõ ai cũng biết sắp tới đầu tư mạnh miền Nam thì fcn phaid gọi CII là bố về đầu tư hạ tầng ý, thế mà nó ko nhắc đến 1 từ nào, thế có phải cố tính đánh CII ko

Chịu khó ở tù 1 năm đi. Bọn lái lợn này vừa tham vừa ác. Nó đạp về 20 là có thật đó

Các cty CK nó nghịch dại, kik hoạt bán tháo CP BDS, nó đang phải đi xử lý hậu quả.
CII giật sập sàn BDS, uy lực thế a e còn nghi ngờ nó khoẻ nhất chưa?

3 Likes