Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Mịa, giờ media lại bơm BĐS, trước thì đập

Cú đánh sập margin để những cái đầu bớt nóng vì sắp tới bơm hơn cả triệu tỷ ra thị trường ! khác xa cái thời 2008
Cú áp phe ăn hàng bất động sản bẩn thỉu nhất trong lịch sử TTCK An nam trước cơn bão tăng giá nhà đất và lạm phát

5 Likes

Trận này xương máu thật!

3 Likes

Dig mua vào để đảo trụ thay Cii. Cii lái đi vào lòng đất mất rồi dcm nó chứ

Lãnh đạo CII, Bình lọ là nỗi kinh hoàng của TTCK, lão này về vườn thì CII mới cất cánh nổi

1 Likes

thông tin hủy bán cp quỹ ở đâu v bác

Bọn khốn thật, ko cho 1 cắt lỗ, bao người tan nhà nát cửa

Thả e ra e hứa sang bank chứng và thép huhu

Giống tôi quá đâu quá xót quá

Anh em cố gắng chịu đựng, trận này gặp khó khăn nhưng sự thực tài sản của CII vẫn còn đó. Một khi nó bung lụa thì giá trị hiện tại quá thấp với CII ( đặc điểm của CII là nhận thầu làm BT nên có rất nhiều quỹ đất ở khắp nơi ẩn giấu vì chưa làm xong thủ tục pháp lý ), với lô đất ở Thủ Thiêm hiện tại CII còn 4,5 ha sẽ triển khai trong thời gian tới. Hiện tại sau khi thị giá CII liên tục rớt thì vốn hóa chỉ còn 8000k tỷ bằng HHV. Thật sự không thể tưởng tượng nổi.

2 Likes

Trận này lớn quá nước ngập qua đầu rồi bác ơi. Có khi sắp tắt thở. Bác dự bao giờ về bờ!

Nói thật giờ em chán nghe tin tốt về cii ròi, giờ có khi tin xấu ra thì nó mới quay xe nhỉ?

Về gì nữa, mở thanh khoản cho tui bán 2k, 1k trả nợ, 1k ăn tết. Còn lại 3k tui thí cô hồn

1 Likes

Huỷ gì bác, còn chưa đến ngày bắt đầu thì ai cho huỷ?

19.20-1-2022

2 Likes

Tốt nhất là cụ đừng dai như đỉa lèo nhèo nữa, hoảng hay ko thì tiền của ai người ấy lo, như đàn bà à mà nói thế lại xúc phạm đàn bà quá cơ!

mua con này cũng vì đầu tư công, sợ ko dám mua ceo sợ mất thanh khoản thì mệt. cuối cùng thì lại ôm ngay con này. đúng chán

Thông xe là thông sàn nhỉ? :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Như thế cảm ơn cụ, ai cũng vậy mất tiền đều xót cả, lúc này là người ta mất, lúc khác là mình mất, ko ai noia mình tài giỏi mãi được, lên cái sới này thì tự phải lo thân thôi, cũng chúc nhau kiếm ăn tốt vẫn hơn chứ!

1 Likes