Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Các Room đang từ bỏ chiến dịch kêu gọi rút lệnh bán, thay vào đó lại kêu gọi bán nhưng đặt Giá Trần !! Hay đấy, nhưng cần đồng lòng lắm lắm luôn ý

Cứu thôi cụ
Mai bắt đầu ngày đk bán cp quỹ
Chả lẽ để chảy máu tài sản nhà nước
Làm láo giờ vào lò hết

1 Likes

Giải đoạn thu quả ngọt

2 Likes

Động viên nhau thôi cụ
Sau cơn mưa trời lại sáng
Thiên thời sẽ cứu ace

1 Likes

Tôi nghiên cứu kỹ FA thấy tài sản quá lớn và quyết định mua vào vì ko tìm thấy điểm mua nào của các cơ khác, banks chứng thép đã phát hành thêm và pha loãng hàng tấn giấy. Chỉ còn bđs và xD hạ tầng được vĩ mô phù trợ, lại cô đặc chưa tăng nhiều, nắm giữ xuyên năm rất hợp lý

2 Likes

Đại ka ơi. Ví dụ nếu cii có thanh khoản thì m bán hay giữ chờ hồi về đỉnh cũ ah

1 Likes

Nguyên tắc lỗ 10% thì cutloss
Quá 20-30% bác phải giữ và chờ đợi một chu kỳ mới của cp

3 Likes

24/1 mà bác. Sao lại là ngày mai nhỉ?

Có margin thì hạ margin trước. Phần tiền thịt thì xem xét sau. Vì giảm mạnh thì sẽ có vài cây hồi mạnh. sau đó đi đâu thì không biết ạ.

1 Likes

CII mấy năm qua không có một con sóng nào, chủ yếu đi ngang là do dòng tiền quá yếu. Nguyên nhân là họ trong giai đoạn đầu tư vào dự án hạ tầng, và âm thầm thu gom quỹ đất, MA các cty khác nhau không ngừng mở rộng thị trường.
Này đến giai đoạn hái quả NDT nào kiên nhẫn sẽ nhận quà lớn

5 Likes

Bao h thì bộ đội về làng hả bác

Nó đưa cao tốc vào hoạt động rồi thì áp lực gì nữa nhỉ anh?

Vậy nên thấy bị bới móc tài sản đột ngột. các nhóm lợi ích chưa vào hết nên đạp xuống để lấy giá rẻ chăng anh?

2 Likes

Dự thu hơn 2k tỉ cho 44,5 tr cổ phiếu quỹ mà giờ sao thu.

Báo viết tiêu đề áp lực đó bác.Chị chứ không phải anh e ui.Chán cả báo.

1 Likes

Vậy ít nhất giá cũng phải 45k/cp thì mới được 2000 tỷ. Giờ nó đánh về 3x rồi. Anh em sắp thẳng cẳng ra hết rồi. Hôm nay chắc có vài ae đã bị force sell rồi thì chuẩn bị niệm rồi :slight_smile:

Cty ck nó sẽ tạo thành khoản để bán ra. Yên tâm.

buông trôi, cho công ty ck giữ tài khoản rồi.

Bán cho tay to đi để tay to vào hàng để cổ còn chạy, Anh em toán loạn không người cầm trịch thế này là nát