Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Ai lì lợm cuối cùng sẽ là người chiến thắng. Game hấp dẫn còn đang ở phía trước

Giữ chân như này quá đáng lắm luôn =.=

Chúng nó short chán như short tesla thì chúng nó đi bốc mả hết

Tôi cũng xin phân tích Góc nhìn vô lý như sau.
Vốn chs 8000 tỏi vậy mà lợi nhận hàng năm chỉ hơn trăm tỏi ??? Tỉ lệ lãi ròng có chưa đến 1% …
Và sự hợp lý là 22.000 tỏi nợ vay nó bào mòn hết cả. Cổ đông có c… mà ăn.
Muôn đời vay chỗ nọ đập chỗ kia càng ngày nợ càng to.

Vấn đề nó chỉ đơn thuần là đầu tư công và mãi chỉ như thế thì cũng ko có gì để nói cho đến lúc này.
Quan trọng chu kì sau 2021 bắt đầu hái quả của 10 năm trc cả về BOT, BT và Bđs!

1 Likes

Nó xây dựng hạ tầng ạ. Muốn xây thì tất nhiên là cần tiền. Cần thì phải đi vay nợ. Doanh nghiệp nào chẳng thế. Như Hoà Phát xây cái Dung Quất chẳng đi nợ quá đi chứ. Nhưng khi nhà máy đi vào hoạt động thì tạo ra dòng tiền để trả nợ. CII bao năm đi xây hạ tầng đổi đất hoặc làm BOT thì bắt đầu năm nay mới bắt đầu có lợi nhuận.

Ông có biết tỉ lệ nợ của các công ty xây dựng hạ tầng là bao nhiêu không. Và khi nào phải trả nợ không, hiểu được bản chất thì hãy nói, chứ cứ thấy nó nợ nhiều lại bảo nó không trả được nợ thì chịu ông. Nhìn sang HHV nợ có kém gì CII không, trong khi CII còn rất nhiều quỹ đất BĐS đổi từ thi công BT.

2 Likes

Đại ka ơi em muốn ib hỏi riêng đại ka cái này tí đại ka xem tin nhắn ah

Ngày nào cũng hỏi cty ck tk c sắp call magin chua e , de c biet đường tính , chưa bán cổ nào

1 Likes

Vắn đề của CIi là quản trị nguồn vốn, vàBLD của Cii đã nhìn ra ,bằng chứng là vừa rồi bổ nhiệm 2 nhân sự về vốn .hi vọng tình hình được cải thiện trong thời gian tới.

Đầu tư như ông muôn đời hốt váng. Báo cáo nó xấu xa bỉ ổi vậy mới có giá này. Nó ngập nợ do dòng tiền đầu tư, mà ông phải biết là vòng quay tồn kho ngành bđs xây dựng khoảng 3-5 năm. Nên nó có dòng tiền âm ko phải là điều xấu xa. Khi dòng tiền đầu tư vào chu kỳ hái quả thì thơm ngay

1 Likes

Trận đấu vẫn chưa kết thúc, chưa thể biết dc ai thắng ai thua. Ae cứ kiên trình nắm giữ. Có thiên thời, có địa lợi, chỉ chờ mỗi nhân hoà nữa là to the moon!

tôi vẫn còn nguyên đai nguyên kiện, tiền thịt 100% nên lái lụa hú họa thoải mái, làm trò con khỉ chán rồi đánh lên t cũng chả bán

6 Likes

Em vẫn nguyên giống bác, mai có thưởng Tết múc tiếp. Niềm tin vào doanh nghiệp hold 3-5 năm nữa & tiền thịt thì đếch sợ ông nào bác nhỉ :smiley:

bác mà hold dc 3-5 năm thì nói thật bác méo thể lỗ dc với kèo này =]] kiên trì ôm dc 2-3 năm là quá đỉnh rồi, nhiều khi t ôm 1 cô phiếu mà còn k tính lãi lỗ, t rèn luyện khả năng hold càng lâu càng tốt thôi =]]

3 Likes

Có 1 cái ko biết có ae nào để ý không là: BT TT là di sản của thời a Dũng. Bố thì chỉ có truyền lại cho con thôi chứ còn ai nữa ạ. VCI nó mà ko ăn CII thì chắc cũng chả ai dám ăn.
Khéo ae hold to die lại đc quả game để đời ấy nhỉ :v

5p nua ATO sao cac bac oi :smiley:

vãi lềnh, tgg năm xưa nó cũng ko ác ôn ntn =))

ôi lạy hồn CII =)) dù là hold dài hạn nhưng CII đang đi trên con đường thể hiện như 1 con cổ lởm vì chỉ có trần và sàn thôi vậy

16tr bán sàn đã được hốt hết, ai bán thì bán nốt đi vì phiên sáng sẽ được hốt hết.