Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

nghỉ tết thôi

Gà cùng 1 mẹ vẫn đá nhau! CHết chùm hết! Pố khỉ mấy thằng chiên gia! Làm mồi cho báo nó rung!

3 Likes

cám ơn chia sẻ của bác. Mình chỉ mới biết việc CII mua lại 30% quyền kinh doanh Delagi giá rẻ, không biết vụ 2016 vì xa quá, nếu như thế thật thì NBB sẽ bị CII ăn đến tận xương.

1 Likes

Nó giữ cp nào thì chỉ tên cp đó, nhưng bọn chiên za này hay sai.

Anh cho em hỏi, nếu Fed tăng lãi suất, NHNN VN cũng theo đuôi tăng lãi suất theo thì liệu bđs và cp bđs có ảnh hưởng nhiều không ạ?

Doanh nghiệp đang muốn tăng lên 15% để có cớ lăn ra chết e ah.

1 Likes

Bán cho nhỏ lẻ rồi bác nhé, hôm nay nó táng 1 tr cổ trên sàn rồi, theo thống kê của hsx. Kiểu này chắc ko hồi nhanh được, phaid hấp thụ hết 44 tr đã

Bán CPQ à bác. Thôi thế kp tay to mua à. Mệt vs bọn này r

Uh, ko biết mai ngày kia bán tiếp trên sàn hay thỏa thuận nữa, công nhận toàn game khó với nđt

Khiếp quá nó táng cpq thật ah?

Hơn 1 triệu cổ phiếu quỹ bán ra hôm nay, ai là người mua và mua vùng giá bao nhiêu??? Vẫn là góc nhìn cá nhân của mình về phiên sáng nay của CII. Thì hôm nay hơn 1tr cổ phiếu quỹ được bán trên sàn đã có đội cân hết. Nhịp bán ở khung giờ quanh 9h31 và quanh vùng giá 37. Vì mình theo dõi phiên sáng nay rất kỹ, thì thấy khoảng thời gian này lệnh khớp rât đều đều, vol đều nhưng chỉ giữ nhịp quanh giá 37 dao động lên xuống nhẹ 1 vài line Sau đó có thể vì thấy lệnh bán vài chục ngàn nhiều nên nhỏ lẻ kê bán theo dẫn đến giá đỏ và gần sàn. Để ý ở mức giá đỏ nhẹ thì vol thấp chứng tỏ hết lực bán ra và cũng yếu lực mua vào. Sau đó có vài lệnh bán ra lớn ở vùng giá đỏ thì các lệnh bán khác đua theo luôn. Khi giá gần sàn thì vol tăng mạnh. Còn phiên chiều thì ảnh hưởng chung của market nên mình không có nhận xét gì. Còn để xác định đúng là cổ phiếu quỹ được trao tay trên sàn ở mức giá quanh 37 hay không thì chắc phải chờ thêm 1, 2 phiên nữa mới đưa ra phỏng đoán chính xác được. Có anh chị nào chung quan điểm với mình không?

4 Likes

khả năng thế thì CPQ nó không thảo thuận mà đem táng ra rồi

Chưa có gì là chắc chắn khi mà hôm nay mới chì có 1,1 triệu cổ được bán, mọi thứ đều có thể xảy ra. Có thể vẫn sẽ có giao dịch thoả thuận nhưng sẽ ít hơn 44 triệu

Hôm nay toàn thị trường lăn quay thì việc CII đo ván cũng là chuyện bình thường.
Tạo lập đang đạp thêm một cú cho về 1.42x tạo đáy thứ 2.
Ae cắt hết margin rồi thì kệ mịa lái lợn làm trò trong ngắn hạn, chấp chúng nó múa may hết quí 1 xem còn giở đc trò gì.
2022 bđs và đtc vẫn bung lụa

1 Likes

Nhưng theo mình thấy khả năng ko thoả thuận, nhưng cũng trao tay cho đối tác trên sàn chứ ko phải nhỏ lẻ cân cpq phiên nay đâu. Vì nhỏ lẻ khó đi lệnh mua vô ăn khớp vs lệnh của bên bán như vậy lắm.

Thì nó cứ kê lệnh. Nhỏ lẻ mua cộng dồn vào mà

Không phải đâu bạn. Mình nghĩ nhỏ lẻ sẽ không kê lệnh một cách nhịp nhàng dứt khoát như vậy, gần như cùng nhịp với bên bán ra luôn. Vì bản chất con CII này những phiên gàn đây một là thốc lên tím, 2 là tháo xuống sàn. Như khi giá về đỏ. Bên mua ngưng lệnh là là giá lao xuống đỏ vol giảm đến gần sát sàn mới có lực cầu mạnh mua lên.

sáng giảm sàn sợ quá lại phải mua cho đỡ sợ các bác ợ :((((((

CII bán cpq thế này thì căng. Hnay mới ra hơn 1tr còn 43tr nữa

3 Likes