Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Vậy cổ đông nhỏ chúng ta quyết đeo bám đến tận cùng,phải bám dai như đỉa.Biết đâu khui ra được đám tham nhũng đem đi đốt lò luôn.Nguồn thứ BOT và đất tôi nghĩ khó dấu lắm.Đến 1lúc nào đó nó cũng phải theo thời thế.CĐ CII khổ tận tâm can.Nỗi đau tắc thành khoản và bị đè giết đến tận cùng.

5 Likes

Chúng ta đang thiếu một thuyền trưởng để lái con thuyền này.

1 Likes

Có gì đó không bình thường ở Cii, chỉ có tay trong mới hiểu được, lái đánh khiến cho những người chơi kiên nhẫn nhất cũng phải ngán ngẫm…!

2 Likes

chúng nó đang đè gom

Nói những điều này ra thật đau lòng. Nhưng cùng từng ngồi chung anh em trên 1 chuyến tàu nên giờ nhìn anh em mình buồn và cũng đau lòng quá. Những lời mình chia sẻ dựa theo thông tin mình có được. Anh em tin hay không thì tuỳ mỗi người. Mình vào CII cùng ae ở nên giá 40 và mua trung bình giá lên ở nhịp đánh cuối của CII từ 37 lên 6x. Mình có một người bạn ( mình xin phép k tiết lộ thông tin ) cho mình biết sắp tới sẽ có phe bán khống CII rất nặng nên hãy cẩn thận. Mình đã chốt sớm vào T5 hay T6 gì đấy ngay sau khi biết được tin này. Sau đó vào đêm thứ 2 ngày 10/1 là bắt đầu ra tin. Mình bán dựa theo tin CII sẽ bị bán khống để short mạnh chứ mình không hề biết về việc THM cũng sẽ liên thủ và là 1 trong 2 con cờ chủ chốt trong phi vụ lần này. Ngày 10/1 ngay tối đó THM và cả QC đều ra tin khiến không nđt nào trở tay kịp. Trong khi hạn chót nộp tiền là qua tháng 2, Sao lại ra tin vào 10/1 - ngay buổi tối ra tin Quyết nó bán chui. Đó là sự sắp đặt gọn ghẻ và chuẩn chỉnh từng ly từng tí. Cả 2, một đại diện cho nhóm bds, một đại diện cho nhóm Penny. Câu chuyện sau đó ai cũng rõ từ 2 nhóm. Ban đầu mình cũng tin CII sẽ lên sớm và mạnh như ae. 1xx k hề xa. Nhưng rồi đến hiện tại nhân ra ae chúng ta đã thành con cờ trong một ván cờ quá chuẩn chỉnh nên mình rất đau lòng cho những ae một thời cùng nhau vui vẻ khi CII CE. Tết gần đến nhưng nhìn chúng nó kê khống lên để đạp giá khiến tay to cũng phải phân phối sàn bỏ chạy, vậy những ae nhỏ lẻ năm trong ván cờ tinh vi đau đớn đến nhường nào. 50% từ đỉnh trong 2 tuần, 15 ngày. Anh em nghĩ lái đè hay gom hàng sao. Nó đạp CII càng tơi tả chúng nó càng gom bộn tiền từ khoảng chênh lệch khủng khiếp trong thời gian ngắn. Nhưng lời trên là sự dau xót từ tận đáy lòng mình. Mình đã chốt nếu ae k tin có thể nhắn tin riêng mình sẽ gửi ảnh minh chốt chạy trước cho ae xem. Mình cũng chỉ là một con cừu vô tình biết được âm mưu của bầy sói nên hoạ may thoát được cái lồng đầy thép gai thôi chứ k tài giỏi gì đâu. Mong mọi việc sớm dừng lại vì cách đánh hiện tại quá tàn ác với nđt … Chia buồn cùng ae…mọi gạch đá xin nhận nếu làm ae nào buồn lòng

13 Likes

Bác ơi,bác thương kg đúng nữa rồi bác.Bác đưa ra tin mật này đúng thời điểm thì hay và đa tạ bác.Bác đưa ra thế này khác gì nhà đang cháy đổ thêm xăng vào hụ hụ.

5 Likes

Có thể thông tin của bác đúng. Tuy nhiên nếu short thì tới 1 mức giá nào đó họ sẽ phải mua hàng để cover lại, đó chính là đáy.
Vấn đề giờ là đáy là chỗ nào thôi bác, chứ đa số lỗ lòi tói rồi còn bán gì bác, nếu bác có tin gì thêm thì chia sẻ cho anh em :))

1 Likes

Đáy chắc là 19 chăng?

Nó đánh đúng như hàng của quyết còi.

Các bác còn tiền thịt cứ mai sàn là quất nhiệt tình vào, cuối năm kiểu gì cũng có quà.

1 Likes

mình ko hiểu lấy hàng kho ra để đè nắn dòng tiền thi ok, nhưng bác bảo chúng nó gom bộn tiền từ khoảng chênh lêch trong thời gian ngắn thì em ko hiểu chúng nó gom tiền kiểu gì. chất sàn bị tay to gom sau phải mua trả thì có khi còn lỗ mà.

Họ mượn hàng bán ở vùng giá 5x, khi về 3x họ mua hàng trả lại kho. Thế là xong

Em mệt quá mà không biết phải làm nào với nó nữa. âm 40%

qua dig trả lời cho bạn đang làm với dig đợt r đó sọc mượn bán giá 7x h phải mua 8x 9x trả kho cho chết mịa sọc chỉ ăn đc c2 thoi chứ gặp đôi chú 7 lại thắt mịa cổ

dưới 32x tay to vào cướp hàng cho chết bọn nó đi. trên 32x sợ nó lấy cpq ra trả kho, (trước có quy định ko được bán cpq dưới 32x). ae cổ đông góp ý hoãn bán cpq lại, hoặc nếu bán cpq giá rẻ thì kiện cho chủ tịch đi bụi luôn.

biểu hiện rõ nhất là cứ chất phơi thây ra một cục bác nào sợ bán nó lại mút như ăn cướp hết lại vác đè cho sàn … cứ thế cho tới khi đủ t0 …tn thì vẫn tên là sàn

Nói chung là đợt này con Bds nào cũng có đội sọc cả. Căn bản là tùy con mà nó sọc đến 1 tầm giá thôi. Như Dig Ceo thì tiềm năng, quỹ đất, các thể loại tiềm năng của nó nta cũng nằm lòng rồi - Thiên thì ai cũng nghe rồi đó .
Còn Cii thì khác, các thể loại tiềm năng của nó đang bị giấu nhẹm đi, các tin tốt nta mong chờ rất nhiều nhưng chưa đc ra, tin nóng nhất là Thủ thiêm thì còn chờ đến mãi 6.2 nên nó tha hồ mà sọc

nó nhặt tới 6./2 r bắt đầu nhỏ lẻ vào đủn lên 5x 6x cho noa xả

mẹ nó bọn làm bẩn thị trường, chỉ cần nhỏ lẽ vững tâm lý, tay to vào cướp thì bọn nó ko cover lại hàng đc cho bọn nó đẩy mông chết mẹ đi

Hàng của lái nhiều, các lái cướp hàng của nhau thì cổ CII ủn không đi xa được, tầm này mọi người cứ bình tĩnh chờ thôi, như LDG QCG đợt sóng trước cũng rất khoẻ, hôm nay cũng nằm sàn mà.