Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Nó áp dụng ngay thì ngon mà shock quá, cứ từ từ cho lắm kì vọng.
Nó đăng kí với BTC rồi, còn thêm 1 số hướng dẫn của Cquan chức năng nữa.

10 Likes

Em thấy cái này chắc cũng chỉ giúp ngăn bán tháo chứ động lực tăng giá chưa phải ạ. Nhìn xhung HD sản xuất kinh doanh chính bị lỗ. Lãi thật như trong tài liệu là lãi từ bán NBB thì k phải động lực cho cp tăng giá. Em cũng cầm CII chjws k phải chim lợn nhé. Nên có cái nhìn khách quan ạ. Nếu cty chuyển sang IFRS mới là động lực tăng giá cho cp

công ty làm dự án BT thì làm xong dự án thì đổi lấy đất hoặc công trình , vậy nên năm nay là điểm rơi lợi nhuận của CII ,

Im mẹ mồm đi. Đầu tư k phân tích thì đầu tư cái ặc gì.

Em điếc luôn, kệ mẹ cho CII nó vận động trong ngắn hạn. Đằng nào cũng đã xác định dài hạn với nó.
E rất ít khi chọn giải pháp cắt lỗ vì nó ảnh hưởng rất tệ hại đến tâm lý đầu tư. Căn bản cũng không đu cổ đầu cơ hạng nặng nên việc xử lý giá vốn những cổ phiếu cơ bản không khó. CII là trường hợp đầu tiên em dính phải mà mức lỗ lên đến gần 30%, việc xử lý giá vốn sẽ mất nhiều thời gian hơn.

Năm sắp hết, Tết sắp đến chúc anh và gia đình đón năm mới an lành.

Chúc ace CIIer năm mới may mắn hơn. Chúng ta ngã ở đâu nhất định sẽ đứng lên ở chỗ đó.

6 Likes

AE C2 chú ý ! AE vừa trãi qua 1 trận chết đi , sống lại . Cái giá cho sự hưng phấn là quá lớn . Tuyệt đối không bao giờ dc hưng phấn thái hóa . AE hãy để yên cho C2 tích lũy đáy và test đáy thành công thì có thể vào mua trung bình giá vốn . Hết sức có trách nhiệm với những đồng vốn còn lại của mình

3 Likes

Bữa trước em đọc anh Bình trả lời cổ đông là nếu định giá lại theo chuẩn quốc tế thì TS x3 lần đấy anh = 30k x3 = 90k tỷ ( tức tăng thêm 60k tỷ)!
Không biết có tin được không ạ? Hic, trải qua đợt rồi, không dám tin gì nữa ạ!

Cái đấy cũng bth thôi. Đoạn này nó phải làm sạch bctc, phải làm cho siêu đẹp. Tới ngày 30.5 nó phải cần huy động được 15k tỷ đối ứng cho vụ đg trên cao Bắc Nam và thêm tầm 5k tỷ cho các mục tài chính khác. (Đoạn sau các bác tự hiểu).
Căn bản khả năng nó sẽ phân bổ lợi nhuận cho các vệ tinh, khi mọi thứ đã vào ổn định thì cty mẹ mới chính thức chạy. Đoạn sau hơi lâu. Nhưng các bác nên nhớ, cty ng ta tích lũy khủng khiếp hơn 10 năm, để đến bây giờ hái quả ko dễ gì để cho mấy cổ đông trên trời rớt xuống lượm đâu.
Nên thậm chí tin tốt ra nó vẫn chỉ ra theo thủ tục, chạy chưa chắc như kỳ vọng các bác đâu.
Riêng em định giá cty này 3 năm sau sẽ không dưới 120k tỷ.

3 Likes

Gấp gần 20 lần vốn hóa hiện tại! quá ổn

Thằng Bình lọ đúng là nát, làm đủ các trò để lùa gà

1 Likes

Báo cáo lỗ 375 tỷ quý 4 mà Bình vẫn cố tình bẻ lái hòng lùa gà

Cii đã có ai mua lai chua a ? Ngoài bctc ra thì còn tin tốt nào nua k ạ

Nhiều nđt đã sốc nặng trận rồi! Họ cần thời gian hoặc thà bỏ qua cơ hội đi tìm cơ hội khác!
Nhưng cũng có 4k-5k cổ đông tôi biết qua các room z al o vẫn thi đấu đến cùng.
Cii nó giấu đi hết cái tốt nhưng thực tế thì vẫn đc nhận ra trong bctc, theo bctc nó tốt hơn nhiều công ty vốn hoá gấp 8-10 lần nó.
Giá này thì mỗi ng tự cân đối, trên góc độ đánh giá của mình thì rủi ro 20% - cơ hội 200-500%.
Mua bán tuỳ mọi người!

14 Likes

Ủa bạn,nó cho rơi tự do vậy cổ đông từ dần chết hết thì sao nói nó lùa.Nó đuổi cổ đông chứ.Còn vụ THM là nó vô tình hưởng lây tăng giá chứ cty có lùa đâu.Mong nó lùa mà nó đuổi kg à,.

1 Likes

Hi hi. Vậy 3 năm sau quay lại chiến tiếp sau khi cầm cự hết 2022 xem nó đi về đâu cũng được.

1 Likes

Lãnh đạo bẩn, làm giá cp, úp bô nhà đầu tư nhưng sẽ có thiên thời sửa sai, như HDC, NHA. Tâm sự của 1 cổ đông CII đu giá 6x.

3 Likes

HDC quá Okie mà.Giá điều chỉnh theo thị trường thôi. Dù sao cuối năm giá nó cũng nhân 3tk là ít nhất nếu mua từ đầu năm 2021.

Bình vẫn lùa cổ đông vào chết cùng CII.

Bạn giỏi thì phân tích rõ hơn đi,quăng mấy cái tin trên báo ai cũng biết.Chỉ nói được chữ lùa thôi sao.Mọi ng cầm CII bị lùa hết đó,giờ vô đây lùa ra họ vẫn kg ra đâu.

1 Likes

Chi phí lãi vay nó định dùng cái IFRS để vốn hoá chi phí. Lãi vay chính là chi phí nếu bạn đi vay mà lợi nhuận làm ra không đủ trả lãi vay thì đương nhiên bạn lỗ ĐỪNG LẤP LIẾM cái đó.

1 Likes