Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Lâu nay bồ tát ở đâu giờ ở đáy vô phổ độ nhỏ lẻ vậy🤣 Bồ tát mua giúp 10tr cổ đấy đúng k?

1 Likes

Sáng đã bảo rồi mà đáy 25.x không thể vỡ được!

1 Likes

Cii sẽ ổn định quanh 36 cho cty bán cpq xong sẽ phi

2 Likes

Qua tuần chỏng mông đua về 36

Nghỉ Tết chứ :fireworks: Chúc ace ăn Tết vui vẻ

1 Likes

Chúc anh em sớm về bờ con C2 này nhé

2 Likes

CII LNST quý IV 351 tỷ.

Đúng rồi bác, LNST hợp nhất lỗ nặng, LNST mẹ lãi 351 tỷ, khác nhau nằm ở mẹ ghi nhận lãi thoái NBB, hợp nhất ko có vì NBB là cty con.

1 Likes

Hồi là để bán nhé ae, đừng mong nó chạy về đỉnh cũ, bld nó táng cho vỡ đầu, tích luỹ đủ mới chạy được

Chúc mừng cổ đông CII- những ng dũng cảm nhất, hy vọng sẽ lại quay lại hành trình 10x.

9 Likes

Có nhóm ■■■■ cổ đông Cii hả? Cho tôi đường link tham gia với nhé! Thanks

1 Likes

Có nhóm Za lô cổ đông Cii hả, cho tôi xin link với nhé! Thanks

Anh có niềm tin với Bình Lọ nữa không ạ? :joy::joy:.

A chiết khấu a lọ vào 50% Giá cii thì tính mọi cách đều cho ra giá CII ko dưới 15x đc.
Còn mua bán tuỳ duyên ae!

5 Likes

A Lọ đánh rát quá hôm 30x e đành cutloss 50% cơ cấu qua CEO. Còn 50% còn lại thì lì đòn với a Lọ xem ai dai hơn :joy::joy:

1 Likes

Hy vọng anh tham gia đại hội cổ đông sắp tới để làm rõ hơn về các vấn đề của công ty. và yêu cầu công ty đánh giá lại tài sản thì cổ đông mới có ăn đc.

1 Likes

Cty chạy ifrs rồi em, Bộ TÀi chính hướng dẫn nữa là xong!
Chạy thử thì cho ra kết quả lợi nhuận từ cty mẹ là 1.700 tỷ.
Nếu áp dụng với công ty con nữa thì kinh khiếp đấy, tài sản tăng thêm hơn 20.000 tỷ.
Kiểu gì cũng làm trong 2022 do nguồn vốn CII cần rất lớn, khoảng 20.000 tỷ đầu tư các dự án bds và Bắc Nam nên sẽ làm để còn vay bank, phát hành trái phiếu!

14 Likes

Quá khủng rồi, qua tuần tranh thủ còn loanh quanh 28 múc

1 Likes

Hôm rồi nó ra văn bản hủy IFRS đó anh. Muốn nó làm thì họp cổ đông tới phải đề xuất rồi thủ tục lằng nhằng sợ k kịp 2022 đó a

Em chơi bé mà a Lọ cũng làm e bay mất 1 con CRV các bác ạ, hy vọng năm mới a bù đắp!!

1 Likes