Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

:sweat_smile: hàng ma giáo thế này còn giữ. Các bác cũng đỉnh thật

Trong nguy có cơ. Liều ăn nhiều.
1 khi vào game lúc thì chấp nhận để điều chỉnh ngắn hạn thôi.

Chỗ nào cho bác biết đội nào úp vậy?

2 Likes

:grin: :grin: :grin: hihi. Quên mất cp chỉnh ngắn hạn không phải úp

1 Likes

Những con ‘ma giáo’ như này tốt nhất bác không nên dây vào nếu chưa có kinh nghiệm.

1 Likes

:upside_down_face: t tham gia đâu bác. Đọc cái bài thấy viết kinh quá, vào hỏi thôi.

1 Likes

Lần sau bác đừng tốn sức trả lời những ng cho con này là ma giáo bác ạ.Cứ loại này vô làm ai yếu lại bán rẻ lại khổ.Bác ngo tanh vẫn giữ 2tr cổ mình nhỏ lẻ sợ éo gì.Chơi tới cùng với lái với đầu cơ.

1 Likes

Bán đi sợ nó tăng lại ,rồi giá mỗi ngày một giảm.Nhưng nay từ đầu mua qua sự pt của thằng khác ,là bạn đã sai rồi.

1 Likes

Những ai kêu bán từ sớm kể từ khi có thanh khoản trở lại thì bị chửi cho sấp mặt, nhưng sự thật cho thấy ai chịu bán theo sớm thì đã không bị lỗ nặng cho tới hôm nay, còn nghe lời bọn xúi giục mua thêm thì liên tục lỗ kép.
Nhưng những người giúp cho các bạn giảm thiệt hại lại bị chửi không thương tiếc, còn những người xúi các bạn vào con đường thiệt hại lại được các bạn cảm ơn, có quá u mê không?
Trong khi các bạn liên tục nghe lời gom thêm vào thì cả team bọn lái âm thầm bán ra và tiếp tục xúi mua vào cho bọn lái thoát hàng, mua tới khi các bạn không mua nổi nữa, cho tới khi lỗ quá chịu không nổi nữa thì bán ra, lúc đó bọn nó lại âm thầm gom vào và đánh lên, khi đó bọn nó sẽ quay lại nói “đã kêu ôm mà không nghe”.
Hãy hành động và tin vào chính bản thân mình, đừng nghe ai ở trên thị trường này cả, quản trị rủi ro cho tốt, đừng để quá u mê sa đà như con bạc lún sâu không có đường về. Mỗi lần thua bạc thì bọn nó lại xúi “về nhà lấy thêm tiền mang lại gỡ”, càng gỡ càng nộp tiền cho bọn nó.

Khi các bạn đầu tư qua phân tích và thuyết âm mưu của người khác là các bạn đang đầu tư vào bánh vẽ chứ có phải đang đầu tư vào doanh nghiệp đâu! Hãy tỉnh táo lên các bạn ạ.

2 Likes

Vậy ai cũng muốn thoát như bạn nói thì ai ngu mà mua vậy bạn? Đáng ra phải cảm ơn những người hô mua chứ vì như vậy mới có người mua để bạn bán ra. Thị trường nó sao thì cứ để vậy đi vì nó luôn đúng bạn à, chả ai khôn hơn thị trường đâu.

Em đã cắt dù muộn, cũng thấy hơi tiếc vì ko cắt sớm nhưng tâm lý rất thanh thản, ko như mấy hôm cố ôm ăn ko ngon, ngủ ko yên.
Thôi đến đoạn này rồi thì chỉ mong nó cầm máu, ko thủng 25 thôi. Ra tết tích lũy rồi lên dần chứ cũng ko ảo tưởng CE liên tục với vượt đỉnh nữa :frowning:
E thì cạch tới già. Kể cả nó vượt giá e cắt cũng ko tiếc.

CII sẽ cần thời gian để hấp thụ lượng hàng bị kẹp ở vùng giá cao, sau đó mới tăng lại được, giờ hàng vào tay nhỏ lẻ hết rồi, lái chưa gom lại thì không đẩy giá lên đâu, CII sẽ chôn vùi thanh xuân nhiều chứng sĩ. Lái sẽ gom lại ở vùng giá rất thấp và kéo dài rất lâu.

1 Likes

Nhỏ lẻ bán mấy ngày qua lấy gì mà còn hàng trong tay nhỏ lẻ, chết cười. Phân tích giao dịch thì phân tích cả ngày, nội tại của nó thì chả ai quan tâm, hehe.

1 Likes

em lại lịch sử e cũng hiểu, hình như mỗi năm các bác mới cho lên đỉnh 1 lần, nhưng 4 năm sau đỉnh mới cao hơn đỉnh trước đc

1 Likes

Giảm từ từ thì nhỏ lẻ còn bán, chứ giảm mạnh thế này thì lái bán còn nhỏ lẻ lỡ kẹp nặng quá không những gồng lỗ mà còn mua thêm.

Thế còn trường hợp mà lái đã chốt hết hàng ở vùng giá 40-60 hàng vào tay nhỏ lẻ, sắp tới nhà nước bơm tiền nhỏ lẻ lại bâu vào đánh CII lên trên 100 thì lái cứ ngồi nhìn ak, lúc đấy lại lái chốt đúng gốc :v

2 Likes

Vậy là chơi chứng khoán chứ không phải đầu tư chứng khoán bạn ơi.Đối với những người đầu tư dài hạn hiểu về DN họ kg quan tâm giá ở một thời điểm ngắn.

1 Likes

Mấy ai nói “đầu tư dài hạn” có 2 loại:
1- lùa gà
2- kẹp hàng
nếu không phải 2 loại đó thì họ đã bán lâu rồi, chẳng qua giờ bán thì sợ nó tăng nên chịu đấm ăn xôi tự nhận là nhà đầu tư thôi.

Ha ha.hiểu rồi bạn.Có tranh cãi cũng mất thời gian do quan điểm khác nhau.Trên thị trường toàn cáo già thôi bác,lùa được cáo cũng là cao thủ.

Nhỏ lẻ chỉ có vặt nhau với đạp nhau chứ tuổi gì đòi kéo cổ phiếu lên, đánh lên là cần có kế hoạch, có chiến lược và cách đi tiền, các tổ chức chuyên nghiệp họ làm được điều đó, còn nhỏ lẻ mà kêu đánh cổ lên thì chuyện này hoang tưởng quá.