Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Mình cũng thấy dòng đầu tư công đợt này tả tơi, hhv, fcn, hut, lcg, idc vcg. Toang hoang toác hoác hết. Ko âm từ đỉnh 50-60% nhưng 20-30% là có. Con cii này nó tăng sốc, nên bị đạp mới thấy sốc vậy. Con này đợt market chỉnh tháng 9 e nhớ nó về 25-26 các bác ah, lúc đó e ôm giá 27 lỗ nhẹ mà. Do tính từ đỉnh 61 nên mấy bác trên đó sốc nhiệt.

3 Likes

Thư này lấy ở đâu vậy bạn? Mình vào website CTY và mail mình ma không có.

Cổ phiếu lời 10% 1 tháng thì chê ít, đòi x2x3 rồi lại than thở… rõ khổ

Trên fanpage của cii đó bác. Kênh thông tin chính thống đấy. Ko sợ fake đâu

1 Likes

Má nó thời gian làm thư chúc tết nọ kia thì có. Mà thời gian làm cái Thư trấn an cổ đông sau chuỗi hơn chục phiên giảm sàn thì không làm được. Đúng là lũ khốn nạn

2 Likes

Nước trong quá thì không có cá bác ah. :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

Buồn . Coi nđt ko ra gì. Ko có 1 bài báo trấn an nđt . Khốn nạn

Nó gởi thư chúc tết đó , trong đó có thông điệp đó

AE không nên bán ngày mai nữa nhé . Mai là đáy nó rồi . mốc 25 tương đương lúc vni 1000

27 la coi như về gần 1 năm trước rồi lổ sặc gạch rồi , còn bảo lổ không bao nhiêu , mua từ giá 38 lên 61.5 không bán giờ về 27.5 phải cut loss nè , chán không muốn nói , lại đánh kiểu này thì chết hết , nghe danh A Bình đã lâu giết bao nhiêu đội lái giờ mới biết , trong thời kỳ BĐS , ĐTC lên ngôi mà CP anh đánh sàn 12 cây là đủ hiểu rồi , thôi khó ăn của anh lắm , đôi lời

Vào mục nào trong website CTY hả bạn? Mình tìm mãi vẫn không thấy! Hic. Cảm ơn bạn!

Chủ tịch k có tờ A4 chấn an, chắc vì cii tăng có do c ty đưa tin bơm thổi đâu? Chủ yếu liên quan đến đất đấu giá Thủ Thiêm, đang bị cho là gây sốt toàn quốc, cii dẫn đầu cơn sốt đó. Nhạy cảm vậy, k lẽ công ty lại làm tờ a4 giải trình tôi còn 6ha chưa làm gì, các bạn cứ yên tâm giữ cii? Chết với các cụ ngay.
Trong thư của Chủ tịch đầy đủ thông tin về kqkd của Cii. Rất ý tứ k có 1 cụm nào khoe đất Thủ Thiêm.

1 Likes

Tụi nó cover lại hàng rồi

1 Likes

Khả năng cao là đủ hàng rồi. Toàn bộ hàng bán dải giá cao sau 4 ngày gom đã đủ.

Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Hôm nay tôi tin Cii sẽ gd đột biến, ng cầm tiền sẽ không chờ đợi hơn được nữa, ng cắt lỗ cũng đã cắt sạch rồi chỉ còn người lỳ lợm chờ noa lên lại 3-4x, đầu phiên nhúng về 25.8-26 vợt hết những ai còn lung lay ý chí, chiều sạch bên bán. Chúc room ta ngày cuối năm nhiều may mắn :hugs:

4 Likes

Xem chỗ nào biết 6ha đất thủ thiêm của cii thế bác. Sao có bác trên lại hô 4,5 ha

Các bạn đấy cộng thôi, chả có chỗ nào ghi chi tiết là 4.5 hay 6 cả.

1 Likes

:rofl: thế sao các bác cứ hô múc ầm ầm thế nhỉ. Nhìn hiện tại rõ ràng là cii bị đội nào úp rồi.

Nó đã bàn giao 3ha dự án rồi, h chỉ còn 6.6ha thôi.
Thay vì đấu giá lằn nhằn như THM, đi thâu tóm cổ phiếu quỹ rẻ vài chục lần. Vụ này do Thắng Refico kiêm tv hđqt VCI đánh theo chỉ đạo. Chỉ đạo của ai thì các bác chịu khó suy nghĩ.