Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Ko lẻ có thuyết âm mưa j đó trong bcq4 bác nhỉ

Đất CII ở đâu ra mà tính như đúng rồi thế nhỉ. Show phát thông thông tin cụ thể đi chủ pic

Đọc báo cáo tài chính đi là rõ. NBB có gần 2 triệu m2 sàn ở các dự án đất nền và căn hộ chung cư, CII có 230k m2 sàn ở Thủ Thiêm, Lô 3.15 mà CII sắp bàn giao được bán với giá mặt sàn căn hộ ở mức 4600 - 5300 USD/m2 ( đã bán xong nhưng chưa bàn giao cho khách hàng ).

Thế nên việc NBB vs CII nằm sàn liên tục thực sự rất vớ vẩn.

3 Likes

Các bác phu AE 1 tay đê gom phiêu tiên hanh DHCD bât thuơng và mơi cơ quan thanh tra vào lam viêc C2 . Đã Có dâu hiêu sai phạm nghiêm trong của lanh đao C2

4 Likes

Bán xong thì còn đâu nữa mà đẩy giá vùn vụt lên thế. :sweat_smile:. Nó vì cái tin mà tăng thì cũng vì cái tin mà giảm thôi. Bth mà bác.

Bán xong lô 3.15 nhưng chưa bàn giao cho khách hàng thì đã ghi nhận doanh thu đâu.

2 Likes

:grin: Ghi nhận doanh thu chỉ là nhìn cái bctc nó đẹp lên thôi mà bác nhỉ. Chứ bán hết rồi còn kỳ vọng được gì nữa đâu.

Nó còn 4,5 ha đất Thủ Thiêm chưa bán, giá đất Thủ Thiêm thiết lập mặt bằng mới, hỏi xem giá sàn lên bao nhiêu. Lô 3.16 nó ước tính bán mặt sàn giá 6800 USD nhưng với giá đất Thủ Thiêm tăng chóng mặt như hiện tại thì có khi 8000 - 10000 USD/m2 là bình thường.

1 Likes

Đã điền vô form ủy quyền cho một cổ đông. Em có thể copy cái đường links đó vào tất cả các toppic cho mọi người tiện làm. Lúc này mình cứ làm thôi, được hay không được tính sau, cứ làm đã.

3 Likes

Xem chỗ nào để biết 4.5 ha đất Thủ Thiêm này bác nhỉ. :joy:

link này ko vào dc b ơi

Có bác nào có link nhóm za lo CII ko cho e xin với. Thanks

Ơ anh em ơi hình như bình lọ ko giữ chức chủ tịch nưax ah anh em.

Không mang tiền về mang đỡ cái thư chúc đi các bác.

5 Likes

Để in ra treo lên cho đỡ buồn.

Nhớ lồng khung kính luôn cho đỡ bụi nha bác

1 Likes

Yes bác.Để mai tui làm chụp ảnh gửi báo cáo bác luôn.Chúng ra cứ kệ mẹ đời thôi đâu để xem thế nào.Nói ra thì cũng do thời chưa tới,cổ đông IDC và FCN họ cũng bị giảm gần bằng CII mặc dù lãnh đạo rất quan tâm đấy thôi.

1 Likes

Nó ra thư này là giải thích và báo cáo sơ bô tinh hinh CTY đây . Mai C2 câm mau rôi . Mã cha chủng nó, chúng nó đa Cover lai xong luơng CP rôi

2 Likes

CII là vẫn nhốt thôi - nhìn kiểu này đánh cho lái ngoài ói hết

Cii giết chết hết từ fo.fn.cao thủ thập thủ .Không ai biết đáy cả