Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Có báo cáo nội bộ về triển khai dự án đấy, chịu khó tìm đọc thêm.

Cái này cũ rồi. Còn câu chuyện đường trên cao bắc nam từ Cộng Hòa tới Nguyễn Văn Linh là câu chuyện khác. Mình đã nói ở mấy cmt khác, lãnh đạo CII luôn tính bài toán dài hơi mà ko phải ai cũng theo nổi. Nếu thật sự CII nhận được dự án này thì nó sẽ chuyển mình thành 1 siêu công ty chứ ko phải 1 tập đoàn đơn thuần. Rất nhiều câu hỏi và thử thách về vốn và pháp lý cũng như gpmb đặt ra cho lãnh đạo.
Kiếm được đồng tiền đã khó, tạo ra lợi thế cạnh tranh còn khó gấp tỷ lần.
Mấy con giời đừng hy vọng ăn dễ game này.

1 Likes

thông cảm cho em Gái có gai , kiến thức chưa tới nên CL khắp diễn đàn .
CII tăng trong nghi ngờ mới hấp dẫn .

1 Likes

Mà kể cũng lạ, ông không nắm giữ CII(theo như ông bảo) thì tức là ông không thua lỗ, và theo như ông thì CII cũng ko ổn và ông không muốn mua, thế thì ông cứ vào PIC người ta bình luận làm éo gì nhỉ. Tôi thấy ông nhảm vcl, người có ý định mua cổ phiếu nào người ta sẽ tìm hiểu về cổ phiếu đó và đưa ra quyết định mua hay không chứ hơi éo đâu mà đi vào mấy con cổ phiếu mình không muốn mua để cãi nhau từ đây suy ra ông cũng là loại

• 1 là bị đu đỉnh dẫn tới cay cú muốn ae khác bán lỗ như ông.
  • 2 là loại muốn fud để người khác xả cho ông mua.
    Chứ mồm thì cứ tao éo đu đỉnh và tao cũng éo muốn mua CII vì nó như lìn(theo như ý ông) mà cứ oang oác làm éo gì
6 Likes

Giải thích làm gì, để nó bỏ tiền ra đi học lớp BCTC đi bạn!

Kệ chim lợn đi các bác ơi…Cá mập bắt đáy 40tr cổ rõ như ban ngày hôm 20/1 (tương đương 16% cp đang lưu hành). CP về vùng giá hấp dẫn và có xu hướng đi lên. Em có 10k thôi nhưng tin chắc là CII sẽ còn lên tiếp

1 Likes

Không phải cá mập bắt đáy đâu. Chơi chiêu thôi.

1 Likes

thằng đó có 2 khả năng:
1: broker vào dìm hàng
2: cay khi cắt vào sủa
Khả năng cao brocker vào chym 95%

1 Likes

Đúng là có lái thọc gậy bánh xe. Vào lúc 14h:20:32 CII đang kịch trần ở giá 29.95 thì chỉ 5s sau : 14:20:37 lòi ngay ra 900 cp bán giá 29.9 và từ đó tụt dần về cuối phiên kết phiên ở giá 29.3. Nếu là người muốn bán thật họ sẽ bán giá trần tối đa hóa lợi nhuận chứ không bao giờ bán giá dưới. Toàn bọn vào bán kìm chân CII. Nhưng CII chả ai cản được nó đâu. Vì nó ngon mà. Anh em cứ giữ chặt có ngày hưởng quả ngọt.

2 Likes

chiêu gì thế cụ, khai sáng giúp, thanks

trên này chẳng thiếu nằm vùng đâu, chẳng ai nói mấy chuyện nhạy cảm của lái lủng công khai cả.

Hôm nay, cả 3 DN trúng đấu giá 3 lô 3 - 5; 3 - 8; 3 - 9 nộp đủ 50% giá trị trúng đấu giá rồi nhé! Chậm nhất trưa mai media sẽ công bố chềnh ềnh trên các trang nhất báo nhé! Lúc đó thì đua mua Ce cũng không ai bán đâu nhé

3 Likes

Cty Bình Minh đã nộp dần từ ngày 11/01/2022 với lô 3 - 9 rồi nhé. Đây chỉ là 1 trong số các Ủy nhiệm chi, đến hôm nay là hạn chót thì đã có Ủy nhiệm chi cuối cùng hoàn tất 50% giá trị trúng đấu giá rồi nhé. Còn tại sao nộp dần từ 11/01/2022 mà media lại ỉm đi thì tự hiểu nhé!!!

độ tin cậy bao nhiêu % thế sir

100%

thế mai lại phải đua à kkkk

1 Likes

Mày đc học k cu

Đừng đưa anh em lên mây rồi thả rơi tõm xuống nhé. Đau lắm. Đang ôm CII đây.