Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Tin xây dựng trung tâm tài chính tại Thủ Thiêm.Tin này có rồi nhưng báo lại đào lại thôi.Tin BOT TLMT kg biết khi nào tiến hành thu phí?

này xem ở đâu thế bác, nếu thực sự đây là của CII trả lời cổ đông thì có lẽ phải chia tay CII tại đây

Cii nó phải mờ mờ ảo ảo thì ace mới có ăn.

1 Likes

Thứ 2 bán chứ đừng đua trần nhé bác

Lãnh đạo có tương tác vs cổ đông rồi! Đây là thay đổi lớn nhất trong hơn chục năm qua của CII! :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Likes

Mình đọc thấy rõ ràng mà đâu có mờ ảo.Túm lại vẫn bán CPQ và hướng tới hạch toán Kt mới.Hai lô đất chưa có kh khai thác do chưa hoàn thiện xong hạ tầng khu Bắc Thủ Thiêm.sẽ giảm tỉ lệ xuống NBB 51 phần trăm.

2 Likes

ó 1 chi tiết mọi ng ko để ý là năm nay là năm sẽ triển khai xong Fintech, a Bình chai lọ đã nói trước đó và BCTC quý 4 vừa rồi cũng đã nói đã hợp tác với các công ty chứng khoán và dịch vụ tài chính để hoàn thiện, và hoàn thiện xong thì nợ dài hạn về 0, còn vì sao về 0 thì dài dòng quá các bác nghé qua đây xem vì sao về 0 TGĐ Lê Quốc Bình: “Nếu làm xong Fintech, nợ của CII sẽ về 0" | Fili

2 Likes

câu trả lời làm mình thấy thất vọng thì mình chia tay thôi

Kiểu ở trong SG họ trả lời rất thẳng vậy đó bạn.Giá nhà cc bán 80tr m2 là đúng.Khu này vẫn còn hoang sơ lắm.Chắc phải tầm 3 đến 5năm nữa mới sầm uất như Thượng Hải được ka ka.Lô đất chưa khai thác vậy là còn 2lô thì càng để càng lên giá là chính xác.Nhà mình ở Quận 2 ngay gần Thủ Thiêm nên mình nhìn thấy thực sự là vậy.Thủ Thiêm vị trí quá đắc địa kg nơi nào có được nên cứ để đó lo thu BOT đủ vượt nghèo.

1 Likes

giá vốn em thấp hơn bác chút nhưng lúc về 25 26 vẫn lì ko bán, em tin CII có tiềm năng giá trị dù lãnh đạo chưa tốt nhưng vẫn là có ăn :grin:

Tôi đánh giá việc trả lời của CII như thế này là một bước tiến lớn. Cho thấy BLĐ đã lắng nghe cổ đông mà thực tế họ có thể hẹn đến ĐH CĐ mới trả lời.
Cổ phiếu Quỹ họ mua vào và bán ra với nguyên tắc không lỗ thì việc gì cổ đông CII phải ngại, tây bán CEO mấy chục triệu thì giá nó vẫn tăng ầm ầm đấy thôi. Giá mà có đối tác chiến lược tham chiến lần này để hốt hết CPQ kia thì tốt hơn.

1 Likes

Chia tay thì cứ chia tay chứ rêu rao làm gì bạn. Thứ 2 cứ ato là nhanh thôi mà :love_you_gesture:

Ok tốt rôid thứ 2 múc thêm Bình lọ chịu nhô đầu ra là ok rồi

F31 , f24 thớt về cii ít dần . Chắc mấy pha test 25 làm anh em rơi hết hàng rồi :slight_smile:

1 Likes

Phiên đầu năm tím lịm, xong dền dứ quanh mốc 27-29 có khá nhiều anh em bán rồi. Mau mà mua lại đi. Chứ CII năm nay theo tôi ít nhất là từ 70k trở lên

1 Likes

Để báo cáo tài chính lỗ thì phải xem xét lại chuyên môn và chức năng tham mưu của bộ phận kế toán CII, phải nói là kém ko chỉ việc hạch toán doanh thu tài chính bán cp NBB mà còn việc hạch toán chi phí lãi vay của dự án trong giai đoạn vận hành.
Cho cắp cặp sang học hỏi HHV, nhưng thôi mấy khi các cổ đông ngắn hạn chạy té de cho cổ đông dài hạn múc được đẫy giá rẻ =))

1 Likes

Quan trọng gì đâu bác, tiền nó vẫn nằm đấy cả thôi. Bớt được khoản nạp thuế Thu nhập doanh nghiệp nữa :grin:

2 Likes

Cũng phải chỉ điểm qua để ae cổ đông dài hạn rõ bản chất chứ ko cứ nghe báo chí bơm thổi nào là báo cáo tài chính lỗ to lỗ bé, chưa kể càm ràm vụ Thủ Thiêm làm ae cầm hàng để rớt hết kim cương =))
Như bác nói cơm chưa ăn vẫn còn đó, riêng tài sản ở Thủ Thiêm vẫn còn đó rồi sẽ nóng hơn giờ bởi NSNN muốn thu mỹ kim cơ, cứ để bữa giờ tới lúc đấu lại chắc tăng ít cũng cỡ vài chục % cho ngân sách là ít =))

2 Likes

Đất Thủ Thiêm thì làm gì có giá rẻ… mà thằng Hạnh già này lam dc cc gì đâu mà đưa vào đây lm gì…? Cho nó làm phí đất… để các DN khác họ làm… nó làm khéo nó bán cho bọn nước ngoài lấy tiền cho lũ con cháu ăn chơi rồi người VN phải làm mọi cho nó.

CII chỉ chờ thay đổi dc blđ thì bay lẹ, không thì lại bèo nhèo dưới tay Bình lọ