Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Phiên hôm nay tụt có 700 đồng. Bé tí à. Chắc loanh quanh vùng giá 31.5 trở lên chứ không có chuyện xuống nữa đâu.

Tin xấu ra hết rồi, vậy sắp tới ra tin gì đây:

1. Cty chứng khoán xxx trở thành cổ đông lớn Cii
  2. 2 đơn vị trúng đấu giá đất Thủ Thiêm đóng tiền đợt 1
  3. TPHCM tổ chức đấu giá lại các ô đất Thủ Thiêm bỏ cọc
  4. Cii ko còn là cty mẹ của NBB nên được hợp nhất doanh thu lợi nhuận vô bctc, tránh được trường hợp lãi thật lỗ giả
  5. Cii kết hợp NBB xây cao ốc Điện Biên Phủ, triển khai dự án Delagi…
  6. Sau khoảng thời gian trầm lắng vì dịch. Nhu cầu đi lại, vận chuyển hàng hóa tăng đột biến, sự bùng nổ ô tô cá nhân đem lại nguồn thu khổng lồ từ BOT cho Cii
  7. Sau khi thoái bớt vốn NBB và bán 1 ít cp quỹ, Cii có nguồn doanh thu lợi nhuận lớn được thể hiện trong phần lợi nhuận chưa phân phối trong bctc riêng
    Ai còn tiền mua thêm, ai hết tiền ngồi hóng xem các ngài diễn thôi ae :grinning_face_with_smiling_eyes::grinning_face_with_smiling_eyes:
5 Likes

Giá 32 là MA 9…hỗ trợ mạnh. thủng thì về 29 MA 50 để xem mai sao rồi tính ngưỡng kháng cự là 37.

Cii đã tích lũy đủ. Lại bắt đầu chu kỳ tăng mới.

CII giờ ngon rẻ nhất dòng bất động sản. IDC ngon nhất dòng khu công nghiệp. Muốn ăn dầy thì cứ gom lúa mua cất tủ chờ test lại đỉnh cũ mới bán

2 Likes

Múc thêm đi Cụ lấp xong gap rồi về 40 thôi…

1 Likes

1 Likes

em nhảy tàu hôm tuần rồi, đang chờ ở bến tiếp theo để đi tiếp

Chuẩn luôn nhưng giờ mình ít vốn với lại muốn chung thủy với anh em tinh nhuệ binh CII.

Quý 1 LN khoảng 500-700 tỷ
Tay chơi bắt đầu

6 Likes

Hôm nay em lên tàu cùng các bác

Không biết bên nào đứng ra mua NBB anh nhỉ? chẳng lẽ nđt cá nhân?

Mình thì nghĩ đang có game gì hay giữa CII, NBB và 1 bên thứ 3 nào đó nên CII thoái lại NBB cho bên thứ 3?

1 Likes

A nghĩ tổ chức, cá nhân đi tiền to vào NBb khó lắm

2 Likes

Cii tích nền ok rồi , mai bắt đầu chạy thôi

Có gì chú ý thế?

Hôm nay e chờ bến nội địa vẫn chưa thấy tàu ghé. chắc ráng chờ thêm

Chú ý dự án Delagi nha anh em. Thị xã Delagi đã có chủ trương lên thành phố, giá đất quanh đây tăng gấp đôi gấp ba năm trước rồi.

2 Likes

Cii đang chỉnh một chút , theo mình thì sau đợt chỉnh này sẽ đánh lên vùng 38 luôn

1 Likes

Vẫn ì ạch thế các bác nhỉ :frowning: