Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

em mới tham gia chưa hiểu tại sao lại phải vả Ban lãnh đạo CII ạ? nhờ các bác khai sáng giúp em

Tìm đọc lại các bài của tôi trong Topic này để biết bao nhiêu năm nay anh Lọ và tay sai ăn và rút ruột hết bao nhiêu của cổ đông CII nhé. Tương lai CII phụ thuộc vào mức độ hoàn lương của anh Lọ và đồng bọn.

4 Likes

Có những chuyện không cần phải quá rõ ràng đâu bác, và đây là một trong những chuyện như thế. Tôi hiểu bác đang lo cái gì nhưng trong chuyện này nhiều người vẫn đang mặc định cho rằng CII còn nguyên quỹ đất tại Thủ Thiêm, cho nên ít nhất trước khi mọi chuyện sáng tỏ thì cứ tận hưởng thôi.

1 Likes

Xem bctc CII thì chỉ thấy còn lô 3-15; 3-2. Vậy là lô 3.16 bán hết rồi phải không các bác?

Có 9.5ha, bán 3.5 rồi, hình như còn 6ha đúng ko các bác

2 Likes

Có vậy cũng đủ lồi mồm rồi

Lô 3.16 còn nguyên.

7 Likes

Lô 3.15 bảo đã bán nhưng mục tồn kho lại có số dư 2k tỉ. Lô 3.16 lại ko thấy thể hiện. Giá trị quyền sử dụng đất thủ thiêm từ đối ứng lại giảm mạnh từ 269 tỷ còn 22 tỷ. Nhờ bác thông não giúp mấy con số này ạ. Em lính mới nên chưa rõ lắm.

2 Likes

Chúc mừng năm mới cổ đông CII nhé. Chúc các bác 2022 sẽ x5 tài khoản.

.

Ngọc Anh là ai vậy bạn?bên cty CK VCI đúng không?

Chuẩn,nhìn sơ đã thấy TS thực gấp 2vốn hoá rồi nên yên tâm.Phân tích chai lọ lô này lô kia rồi thấy nghi ngờ lại ……Chắc cũng do tính kiểu này nên bên trên có bạn nào đó nói nhóm Only bán hết CII rồi.

Sap gấp đôi vốn hóa, phải gấp 5 chứ

1 Likes

Nó nằm bên cty con Bắc Thủ Thiêm ấy, đang quây tôn!

3 Likes

3 Likes

Bác detuA7 làm cái thống kê các lô đất ở HCM của CII và các cty con ko dc

Cứ để mờ mờ ảo ảo cho ng lên ng xuống, nước trong quá thì ko có cá!

9 Likes

3.16 đã quyết định dành cho cii theo hợp đồng BT. Tuy nhiên chưa kịp giao đất thì thủ thiêm vướng thanh tra, kiểm toán. Nên phải tạm dừng giao đất. Khả năng cao là sẽ định giá lại trước khi giao để tránh thất thoát ngân sách. Cũng có khả năng tiếp tục giao theo định giá cũ. Cứ mập mờ ảo ảo mới hay

Lô 3.16 đó giao rồi à, trong văn bản trả lời các câu hỏi của cổ đông lớn thì đã có nhắc đến lô 3.16. Ý của BLĐ CII là sẽ tìm đối tác có kinh nghiệm hợp tác làm dự án này, thế nên nếu lô này còn thì có thêm 20k tỷ riêng tiền đất.

1 Likes

Chưa đâu bác. Giao thì phải có hợp đồng thuê đất, sổ đỏ. Đây là đồng ý giao trên hợp đồng BT. Mà hợp đồng bt thì có thể sửa đổi, điều chỉnh.