Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Bọn media càng rèm pha thì các cổ đông CII lại càng yên tâm hehehe

1 Likes

đợt này THM nộp tiền xong khối bác tức ọc máu, mua bank thép lại đi lo cho cổ đất

1 Likes

Khi nao Media - báo chi- bon CK khen ngon là đỉnh của các loại đỉnh nhé. Giơ thi còn tăng dài dài

1 Likes

THM đã nộp hơn 11K tỷ + 588 tỷ cọc =50% tiền đấu giá. Như vậy nộp trước hạn 25 ngày(hạn 30 ngày từ ngày ra thông báo 06/01/2022). 50% còn lại theo thông báo nộp trước 6/4/2022.

Nên nhớ sau THM là Vin, Techcom, Masan,…THM sẽ đấu tiếp đất Thủ Thiêm đợt tới.

8 Likes

Nộpn50% trước hạn rồi

1 Likes

Sau khi thực hiện góp vốn, Công ty TNHH Đô Thị Xanh Sài Gòn Long Khánh sẽ trở thành công ty con của CII sở hữu 95% Dự án Khu Đô thị mới có quy mô 315 ha thuộc địa phận Đông Nai và nằm gần cao tốc TP HCM – Long Thành – Dầu Giây (mất khoảng 40 phút bằng xe hơi từ khu vực dự án đến Ngã Ba Cát Lái) với tổng mức vốn đầu tư 7.626 tỉ đồng. Cơ cấu sử dụng đất bao gồm: đất thổ cư 945.000 m2; đất giao thông 787.500 m2; đất cây xanh 724.500 m2; mặt nước 362.250 m2; tiện ích 330.750 m2.

5 Likes

Em thấy mọi người đang quá tập trung vào việc THM có nộp hay không, đúng là nó sẽ ảnh hưởng chung đến ngành BĐS nhưng với CII thì khác, chỉ cần CII minh bạch, tài sản không bị thất thoát thì giá này chắc chắc chưa phải đỉnh của cii

4 Likes

Trong lúc media chim lợn, ae cổ đông Bds tìm giúp tôi địa chỉ này:

14 Likes

Đúng thiệt.Cứ tính đất giá phổ thông và bảo kê thu BỎT là đã thấy giá trị.Đang sắp Khánh thành cao tốc TL MT báo chí đăng ầm ầm mà mình kg đăng,đăng THM như kiểu mình nhờ họ PR CII làm gì hi hi

Ha ha,tưởng thiệt tính tìm mà não chợt nhũn ra.Thâm vừa vừa thôi chủ thớt.Cuối tuần cười bò.Thanks

2 Likes

:laughing: :laughing: :laughing:

1 Likes

:rofl::rofl::rofl: thế này thì ai mồm rộng đỡ phải cơi a nhỉ….:joy: nhỏ bé như e chắc may túi ba gang. Mấy a lớn có khi phải tậu villa mà đựng mất

2 Likes

Có một sự nhầm lẫn tai hại nhỉ. CII nó lên vì chất lượng tài sản và định giá hấp dẫn ở tương lai. THM giúp nhà đầu tư soi ra tài sản khủng của CIi. Đất thủ Thiêm định giá rẻ mạt 300 tr/m2 , thêm tài sản khác cũng có giá 85k/ cp rồi. Thật ko hiểu các con chim lợn nghĩ gì nữa

2 Likes

chuẩn đấy, cái vấn đề là các cổ phiếu bđs hầu như bị gán cho mác ‘đếm cua trong lỗ’, do vẽ vời dự án trên giấy, sở hữu đất trên bản kế hoạch, nhưng CII là câu chuyện khác, đât sạch có từ lâu, dc giao sở hữu đến 50 năm, dự án đều rõ ràng, sở hữu 24 percent của dự án The River Thủ Thiêm đàng hoàng, có cả các dự án thật của NBB do sở hữu hơn 60 percent, đáng kể có De Lagi… Ngoài ra, tôi vẫn hay nhắc các cổ đông là CII KHÔNG PHẢI là cổ thuần đất, CII có rất nhiều mảng khác hái ra tiền từ BOT, mảng xây dựng hạ tầng và nước đều được hưởng lợi từ BĐS, cái này rất quan trọng, vừa hưởng lợi gấp nhiều lần các cổ thuần đất khác, vừa k thể bị đánh bại chỉ vì nếu ngắn hạn ngành bđs có vấn đề.

17 Likes

Siêu cổ. Xác nhận.

Bác @detuA7 ơi. Em đang cầm cả CEO DIG CII. Cuối năm 2022 em cần dùng tiền. Thì giờ nên gia tăng mã nào bác nhỉ. Em cảm ơn ạ

Tầm này là ko có phân phọt gì hết! CII chuyển sang chơi hệ Tâm Linh, Hệ đỏ ăn tất.
Bố của BOT, Bố Của Thủ Thiêm là Bố ăn tất.
CII chỉ sau Đại Quang Minh quỹ đất Thủ THiêm!

16 Likes

Pố mày lên cơn điên cứ rít 1 mạch cho ngồi dưới mà chim lợn

10 Likes

Bóc bọc răng kim cương để cạp đất cho khoẻ hả

1 Likes

Bình lọ lắm mẹo kiếm tiền lắm, kiểu gì thì hắn phải đút túi 1 khoản lớn chứ không chịu ngồi yên nhìn cổ đông hưởng lợi khi giá cổ phiếu lên vèo vèo đâu