Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Sao không thấy báo nào nói nhỉ?Chắc THM muốn dấu để cả TG tò mò đây mà.Càng nổi bước đi PR quá hoàn hảo.

1 Likes

ngày trước khối lượng nó ít bác ạ. bjo giao dịch 1 cổ tầm 6tr/1 phiên . mà 500k 1 cổ đã là 3k tỉ. lúc đó thanh khoản thị trg có mà hàng chục tỉ đô. lúc đó các cty chứng khoán cũng chết trên đống tiền

1 Likes

Thế ngày trước tiền nhiều hay bây giờ tiền nhiều?
700k thời 2006 mua được 1/2 chỉ vàng hiện 2,7 tr/ chỉ vàng! Người ta đã từng mua SJS 2,5tr/cổ = 1,5 chỉ vàng tương đương 7tr-8tr đồng/ cổ hiện tại nếu quy ra giá vàng. Quy ra giá đất thì 25-30tr đồng/1 cổ hiện tại!
Khi cơn điên lên đừng nói trước điều gì.
Cọng lan Đột biến bằng mẩu thuốc lá ko biết ăn có bất tử không nhưng vài chục tỷ, đắt hơn tất cả mọi thứ trên thế giới có thể nhìn thấy được!

21 Likes

thật ko vậy ông ơi. Nói vậy chẳng khác nào thằng CII sẽ vượt 500k/ cổ là chuyện thường như cân đường hộp sữa

1 Likes

Vâng. E sẽ chờ để đc chiêm ngưỡng. Tiền đúng là nhiều. 2020 1 phiên 3 sàn thanh khoản tầm 10k tỉ bjo tăng gấp 4. Nhưng 1 cổ mà giao dịch 3k tỉ thì đúng là khủng khiếp thật

:grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:
A thấy HPG giao dịch 3000 tỷ/ ngày ầm ầm đó.
Mà càng lên cao, Vol nó càng bé lại như DIG L14 thì sao e?

6 Likes

Ghế thì ít đít thì nhiều, tháng nào cũng mấy trăm nghìn tài khoản mở mới, rồi lại tranh cướp nhau

Cii lên một đoạn nữa Vol sẽ siết lại. Khi cii quý hiếm thì không ai muốn bán nữa. Mà người muốn mua thì nhiều lắm.

1 Likes

Sàn HOSE có bước giá 7% thôi chứ. Nếu có bước giá 100% thì CII đang giao dịch ở mức giá 1 triệu rồi. Đúng là Siêu Cổ Phiếu. Go to the moon. MÚC.

2 Likes
1 Likes

Thế thì xong phim rồi. CII sẽ có gia 1M (triệu) hay 1B (tỷ). Đơn vị 100K…10X vứt vào sọt rác.

Kỳ vọng không phải chỉ là con số, sao phải bó buộc mình vào 1 mức cố định làm gì.

1 Likes

rõ là CII ko cần Thủ thiêm cũng tăng bằng lần chỉ cần đầu tư công thôi đã khủng rồi

1 Likes

Thiên thời thì làm j có con nào hưởng lợi bằng CII

1 Likes

Mình thì chắc chắn ko bán, ít nhất cầm đến 2025, chuyện hay còn ở phía trước :smiley:

tạm biệt gấu misa nhé mai em vào lớp 1 :slight_smile:

công ty con Vạn Thịnh Phát nó trả chỉ thấp hơn Tân Hoàng Minh có chút xíu. Tranh nhau đất Thủ Thiêm

1 Likes

Các bác cho em hỏi về việc bán cổ phiếu quỹ của CII với, nếu bán khớp lệnh thì ko nói, sẽ theo giá trên sàn. Còn nếu bán thỏa thuận cho cổ đông lớn, thì có quy định nào về giá bán ko? Liệu có khả năng anh B cố tình bán rẻ cho sân sau hút máu cổ đông ko? Mong các bác chỉ giáo. Em cảm ơn.

Cii vẫn có cổ phần nhà nước bạn nhé, bán rẻ đi tù như chơi đó

Đúng là KIM CƯƠNG rồi