Đoản khúc cuộc đời

Đỏ là cycle 1,2,3,4,5. Xanh là super cycle 12345. Cao hơn supercycle là grand supercycle. Thấp hơn cycle là primary, intermediate, minor, minute, minuette, subminuette.

11 Likes

Có thể tham khảo thêm chu kỳ của S&P 500 để hình dung dễ hơn.

5 Likes

Dạ, em cảm ơn anh Nam

2 Likes

vni đang đi tìm I lớn chart year ah anh

2 Likes

Mọi người nghiên cứu Elliot thì cần đọc Dow theory trước để hiểu đã

Không sẽ bị lạc vào mê cũng

@Bach_nam cũng up file exell định giá cổ phiếu như hình trên cho mọi người tự nhập dữ liệu để quên với cách định giá cổ phiếu

3 Likes

Dạ, cái này em chia sẻ từ mấy năm trước, chia sẻ đi lại nhiều lần rồi ạ. Đường link gần nhất ở đây ạ.

https://pages.stern.nyu.edu/~adamodar/New_Home_Page/datafile/ctryprem.html
https://www.educba.com/finance/finance-blog/finance-formula/
http://www.aimspress.com/journal/QFE

9 Likes

Mình thấy cái đó rất hữu ích

Chỉ có phần hệ số bê ta thì cần có 1 file để chạy riêng để tính bê ta cho cổ phiếu mình cần đầu tư

Chia 1,2 hay 0,8 thật ra là đúng nhưng ko chỉ tiết

Để tính được bê ta, lập bảng dữ liệu của cơ cụ thể với chỉ số vnidex

7 Likes

a @Bach_nam ơi cho e xin nhận định về VTO và VIP với ạ

4 Likes

Không biết bắt đầu tư đâu, nên hãy xem xét từ con sóng nhỏ đã với những mục tiêu gần cho chu kỳ Juglar cycle. Giả sử cycle wave 1 từ 2009-2021 thì chúng ta đang ở cycle wave 2 và có thể là chân cycle wave 3. Đến đâu thì chúng ta kiểm tra chéo lại để xác định mục tiêu phù hợp thôi.

8 Likes

Vâng ạ, phải chi tiết từng dữ liệu để xác định phạm vi dao động từng yếu tố đầu vào với các độ lệch chuẩn trên dưới, tổ hợp các dữ liệu lại để có tính xác suất đưa ra đầu ra. Em chưa làm được điều đó nên tính trung bình mỗi yếu tố, nói chính xác là chưa lập trình được mà đang xử lý dữ liệu rời rạc.

7 Likes

Em cũng từng tính khả năng VNI đi theo sóng này thì sẽ có chỉnh nhưng không thấp hơn 873.x năm rồi nữa

4 Likes

Dùng hàm tương quan, một cột dữ liệu để cổ phiếu đó, 1 cột để vnidex

Như VNM có hệ số beta đang 0,7 và nó chậm hơn vnidex

Nhịp này gàn như ko có mã nào nhanh hơn chỉ số

8 Likes

Bạn đã đặt vấn đề đúng

Hãy cố gắng làm theo hướng đó, chắc chắn sẽ đánh bại T11.11

Trước kia T11.11 được 1 người chỉ điểm nên có chút thành tựu Elliot

Dù ko dùng kiến thức đó để up bô nhỏ lẻ nhưng có chút ngạo mạn, xưng là cụ tổ nên kiến thức ko thăng tiến được

@Bach_nam chạy được file exell tính hệ số bê ta sẽ đủ trình đánh bại kẻ kia

Đánh bại kẻ kia ko phải để tỏ ra mình giỏi hơn mà chỉ đẻ lần nữa khẳng định, Elliot, sóng trong sóng, sóng sau đè sóng trước, cái mới tiến bộ hơn sẽ thay thé cái cũ

Chúc bạn thành công

11 Likes

Cụ BN tính Beta trg sheet tên DG theo Alpha có cột thị giá vs chỉ số cụ à. K biết hàm cụ BN dùng là hàm j.

4 Likes

Mỗi người đều có cái hay riêng mà bác, đâu nhất thiết phải so với cụ T11.
Gọi cụ T11 là cụ Tổ, là do anh hoangketcau gọi nên mọi người gọi theo, chứ cụ ấy đâu tự xưng.

4 Likes

Cụ BN tl mấy lần trg chủ đề rồi, các cụ k cần bàn luận nữa kéo dài nội dung k có điểm kt.

11 Likes

A ơi cho e xin nhận định DIG với ạ. E cảm ơn

3 Likes

Cả hai mã đều cho tín hiệu chốt lời dần, chưa có hàng thì quan sát gom ở khu vực thấp, khu vực đánh dấu.

4 Likes

Anh mới trả lời bên trên, em tìm lại, quan sát 16.8k để có chiến lược mua bán phù hợp.

4 Likes

Vâng ạ, e đang chờ nó về lại vùng 14.7 để theo dõi hoặc mua lại

5 Likes