Đoản khúc cuộc đời

Anh Nam ơi cho em xin bức tranh em HPX được ko ạ? Em cảm ơn anh :smiley:

2 Likes

Em cảm ơn anh!

2 Likes

Em ham may rủi hử? Nếu nó tạo đáy được ở 3.8k và không bị thủng là bắt đầu có xác suất tạo đáy dài, xấu thì có mục tiêu bên dưới. Khi vượt được 5.6-5.7k thì xác định đã tạo đáy, khi đó muốn đầu tư thì chờ chỉnh đủ sâu để gom và/hoặc xem tình hình lúc đó để có kế hoạch chi tiết hơn. Bây giờ nó đang đi mô hình bearish shark với mục tiêu 1 là 4.5k xác suất 83%; mục tiêu 2 là 3.8k xác suất 33% (gần đạt); xác suất theo cách tính vận động sóng thì đang chỉ về 3.8k với xác suất 100%.

Còn ảnh này là replay xem xác suất khi gặp box cản.

7 Likes

Hihi dạ cảm ơn anh Nam, đợt này em đang thử cách chơi penny 1 tí ngoài các case đầu tư đàng hoàng anh ạ :smiley:

2 Likes

Em seach trong chủ đề ko thấy anh nhận định VTP. Anh xem giúp em điểm vào con VTP được ko?

4 Likes

Anh chưa nghiên cứu nội tại nhé, nhưng xem qua nó có cổ tức ổn định 1,5k. Hệ số Beta đang ở 1(xem ảnh để có thời gian thì em định giá theo mô hình chiết khấu cổ tức 2 hoặc 3 giai đoạn).
Vùng gom an toàn tính toán khoảng 25k và bên dưới đó. Sóng thì cũng không có nhiều dữ liệu để xem xét vì nó mới niêm yết.

6 Likes

Code cho việc tính toán so với Vnindex để ai cần thì sử dụng. Cách chèn vào Tradingview như đường link

// This source code is subject to the terms of the Mozilla Public License 2.0 at https://mozilla.org/MPL/2.0/
// © Bach_Nam_2022
//@version=5

indicator(title="BN_Beta", shorttitle="Beta", overlay=false)

input_index = input(defval="Vnindex")

res = timeframe.period
src = close
length = input.int(title="Beta", defval=260, minval=1, inline="1")
pos_b_col = input(color.green, title="", inline="1")
neg_b_col = input(color.blue, title="", inline="1")

ovr = request.security(input_index, res, src)
ret = (close - close[1]) / close
retb = (ovr - ovr[1]) / ovr
secd = ta.stdev(ret, length)
mktd = ta.stdev(retb, length)
beta = ta.correlation(ret, retb, length) * secd / mktd

beta_col = beta > 1.2 ? pos_b_col : neg_b_col

plot(beta, color=color.new(beta_col, 0), style=plot.style_line, linewidth=2)

hline(1.2, "Beta Above", linestyle=hline.style_dotted, color=color.new(color.red, 0))

chper = time - time[1]
chper := ta.change(chper) > 0 ? chper[1] : chper
var label betaLabel = na
label.delete(betaLabel)
betaLabel := label.new(x=time + chper * 0, y=beta, text=str.tostring(beta, "#.##" + "Beta"), textcolor=beta_col, color=color.new(color.black, 0), style=label.style_label_left, size=size.normal, xloc=xloc.bar_time, yloc=yloc.price)

16 Likes

Xin lỗi đã post nhầm cái cũ, mọi người dùng bản vừa sửa lại nhé.

8 Likes

e cảm ơn anh :heart_eyes:

3 Likes

Anh thấy em quen quen. Nick cũ nào ấy nhỉ?

3 Likes

Em gonglobatday, e mới xin mod đổi tên ạ :stuck_out_tongue:

3 Likes

À là gồng lỗ bắt đáy nhỉ. Sao t cứ nhớ là gồng lỗ to tay chứ. :smile::smile:

3 Likes

Thôi không cần mở nữa, anh vừa học được từ Ber rồi, anh vừa nhắn đó.

7 Likes

ơ kìa c =))) bữa nay e thắc mắc c dùng 2 tk đúng k. bernice và bernice nguyen ạ?

2 Likes

Tks anh nhiều

1 Likes

Bác cho e xin đánh giá HQC ạ

2 Likes

Mục tiêu không còn nhiều nếu lên được nên rủi ro.

11 Likes

dạ e cảm ơn

3 Likes

VGC hnay giảm mạnh vẫn đang đi theo từ 1 đến 2 mà bác BN vẽ

3 Likes

Hiện sóng chưa fail sau khi ra tin báo cáo quý 1 của nó. Sóng 2 đen thường chỉnh 0.5-0.786 sóng 1 đen mà. Nếu lướt sóng, rõ ràng khi nó phân kỳ tạo đỉnh 5 tím thì nên chốt và cover lại sau. Nếu sắm vai người mua thì nó về gần vùng gom được, nếu sắm vai người đang nắm giữ thì cũng không nên buồn, quan sát thủng 31.85k thì nó có thể về sau hơn và fail sóng. Hiện tại sóng và xác suất như hình, cấu trúc sóng có thể thay đổi nhưng vẫn có cơ sở tin vào việc đi lên. Đầu tư chưa bao giờ là dễ dàng cả.

5 Likes