Đoản khúc cuộc đời

A @Bach_nam ơi VCG e đang cầm giá 20.3 a cho e xin ít review về mã này với ạ

1 Likes

Tùy tỉ trọng và cách thức của em, em vào giá đó tỉ trọng có lớn không? Anh có nhận xét bên trên, không thủng 19.5k thì mới có khả năng lên sóng để đạt sóng khu cản mạnh 23k, biên lợi nhuận không lớn lắm nên rủi ro tăng. Mấy phiên trước lần thứ 3 lên không thành thì nên hạ hoặc chốt ở đó. Phương án tốt nhất bây giờ là tùy theo tỉ trọng để chọn phương án, nếu không bị nhúng thêm, nó có khả năng hồi lên 19.8-20.4k xác suất lớn, mục tiêu cao hơn thì không chắc. Vùng đảo chiều tiềm năng phải là 17.5-18.3k nhưng chỉ là nhịp T+ hoặc lướt trên nền có sẵn, xuyên 18.3k là xác nhận ở sóng chỉnh mà anh đánh dấu vùng đầu, vùng sau là 16k tương đương đáy nhịp đen chỉnh 15.4k - Mô hình Bullish shark và elliott, gom về tới khu 12k, thấp hơn thì xác suất nhỏ, khi có sự kiện xấu mới có thể thủng đáy tháng 11.

9 Likes

Em cám ơn a ạ

2 Likes

em cám ơn a ạ

1 Likes

Sóng và mô hình VCG cập nhật

9 Likes

MSN bị giã cho kinh quá, hôm nay em buộc phải bán 77 chênh 0.2 line so với giá nhập 76.8 cụ Bach_nam ạ. Khả năng cao nó rơi xuống 68 như tranh của cụ rồi.

5 Likes

Nhờ bác Nam xem giúp DXG, cám ơn bác. Có mục tiêu mở rộng mới chưa bác? Cám ơn bác.

2 Likes

Quan sát mốc 12.3k, đang chưa xuyên được mấy phiên nay.

8 Likes

Vâng.thanks anh nhiều nhé!

3 Likes

Bác có gì cập nhật tình hình thị trường k ạ?

2 Likes

Khung ngày chưa có gì thay đổi, còn lại khung H4, H1 cơ bản tạo đáy, xấu thì quan sát 1030-1031.

11 Likes

@Bernice cơ trưởng xuất phát chưa?

1 Likes

còn đợi chỉ đạo của bộ phận không lưu sh ợ… :hugs:

Bác dùng pp gì tính ra điểm số chính xác vậy ạ?

1 Likes

Cụ BN dùng nến vs trend tính đấy cụ

1 Likes

Hèn gì em xem mấy mã gần đây như fcn pow đến đúng giá trị bác chủ ghi.

1 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em cổ TTF với a??

2 Likes

TCD tracodi thế nào anh BN

1 Likes

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách tính đấy được không?

2 Likes

Nó rủi ro thì tham gia làm gì em? Xác suất đi hướng xấu cao hơn, còn tích cực thì có thể lên mục tiêu như hình, cao hơn thì gần như là không thể.

5 Likes