Đoản khúc cuộc đời

Cụ này bên …9 đúng k bác?

1 Likes

Đầu 2021 cụ T.11 cg hoạt động bên này sau chỉ hđ bên kia

2 Likes

Tháng 11/2022, cá nhân bán ròng trên HSX nhiều quá

từ giờ đến hết tháng 11/2022 sẽ bán tiếp bao nhiêu

Tìm lại thông tin Tháng 11/2021 (năm ngoái) tự nhiên thấy … Lạ lắm

https://nguoiquansat.vn/thi-truong-chung-khoan-tuan-14-18-11-ca-nhan-ban-rong-12-900-ty-sau-2-tuan-69456.html

1 Likes

https://laodong.vn/kinh-doanh/nha-dau-tu-ca-nhan-mua-rong-ky-luc-hon-15000-ti-dong-980189.ldo

Tháng 11.2021… cá nhân mua ròng kỷ lục và…đu đỉnh.

Nay Cá nhân bán ròng thì là đáy???

NĐH

Dòng tiền từ cá nhân trong nước đổ mạnh vào TTCK tháng 11, mua ròng kỷ lục…

Nhà đầu tư cá nhân trong nước mua ròng trong cả 11 tháng qua với tổng giá trị 84.173 tỷ đồng.

1 Likes

anh Nam ơi, xem giúp em mã DBC với, em cám ơn anh

3 Likes

Khu dưới 9-10k quan sát có thể vào dần cho dài hạn, chú ý là nó pha loãng nhiều nên cần có sự nghiên cứu nội tại cẩn thận xem hai năm vừa qua nó tăng trưởng do cái gì hay chỉ là do chu kỳ giá? Khi đó mới đánh giá thực sự được nội tại của nó. Về sóng thì cứ xác định xấu khoảng khu 7k mới đủ sóng.

8 Likes

bác cho e hỏi bác còn giữ HPG k ạ

1 Likes

Bác cho e hỏi bác còn giữ HPG k ạ
cho e xin nhận định tuần này của HPG ạ

2 Likes

Nó đang có dấu hiệu chỉnh, Nam lấy lãi về (20%), khung H4 stochastic cắt xuống, Nam cũng gom được có 50k nên bán 10k rồi, còn dài để gom và phụ thuộc cách đánh của mỗi người. Lấp được cái gapdown cũng cần thời gian.

10 Likes

Tích cực nó có thể đạt mục tiêu 1,2 nhưng có thể không đạt được mục tiêu 2, sau đó là tích lũy, còn không thì có thể test đáy.

6 Likes

vâng e cảm ơn ạ. e nghĩ nó sẽ lên 16 như a nhận định rồi chỉnh ạ, nay e thấy lượng mua cũng ổn và nhiều lệnh to ạ.

2 Likes

Định giá sau khi quý 3 kết thúc thì năm nay giá tầm 18-20k, còn sau đó thì xem xét đầu vào ra, tình hình vĩ mô để xét. HRC sắp có thể tạo đáy, Fe đang dấu hiệu ít nhất là cho nhịp hồi.

6 Likes

TT tăng từ giờ đến tây ta rồi, múc ngay để kiếm được cái bánh chưng có nhân.

Dịch vụ: cho thuê nhà vệ sinh, cho thuê nhà vệ sinh di động, cho thuê nhà vệ sinh công trường, cho thuê nhà vệ lưu động, cho thuê container vệ sinh

3 Likes

anh Bạch Nam cho em xin ý kiến về NKG hồi đc về đâu ạ

2 Likes

Tuyệt vời, những lúc TT khó khăn như này mà bác Nam vẫn miệt mài hỗ trợ ae nhỏ lẻ thật đáng trân trọng !

4 Likes

Nó cũng đã hồi 40%, mục tiêu ngắn có lẽ là được 0.5-1.5 phiên nữa và mục tiêu ngắn hạn theo hành động giá đã đạt, còn lại có thể thử thách khu 10.45-10.7 thôi (cụm nến đánh dấu). Còn lại quan sát nhịp chỉnh như thế nào để tính toán xem xét nó đã tạo đáy được chưa. Stochastic đã đẩy lên 100.

Mã này vận động biên lớn nên theo dõi, thuận lợi thì có các mục tiêu bên trên sau khi chỉnh, không thì test đáy để tích lũy, khung ngày:

9 Likes

NVL có hướng được giải cứu không anh Bạch Nam ơi? thấy nó vẫn lau sàn 12 phiên rồi, có hồi kĩ thuật được không anh? cho em xin tranh NVL với ạ, em cảm ơn anh nhiều.

2 Likes

DIG giờ phán sao bác BN?

2 Likes

Em nắm giữ nó à? Khi nó dính vấn đề và đang rơi thế thì không có cái gì xác định được đáy.

4 Likes

Nhịp hồi này cũng dốc y như nhịp down trước vậy anh. Đa số các mã đều tạo gap nhiều quá, có con đến 2 3 cái gap, biên thì lớn. Em nghĩ thị trường chưa tạo đáy được á anh.

6 Likes