Đoản khúc cuộc đời

Nếu chắc chắn anh đã cắm nhà xe, vợ con để được X3 chứ không phải chỉ vào 1/3 vốn từ đáy.

1 Likes

Nhiều lúc e tự hỏi, thấy chart đa phần đều đúng nhưng ko biết bác Nam có đầu tư ko haha

2 Likes

Anh có chứ nhưng giai đoạn này anh không đánh T+ hay lướt sóng, đợt mở topic này anh gom được 1/3 vốn, sau đó đến mục tiêu cấu trúc ABC của mã, anh rút để lại 1/2 lãi, chờ nhịp sau anh vào thôi chứ không vào dở dang.

6 Likes

E thấy đôi lúc mình kiên nhẫn là nó tự về giá mục tiêu, mà tiền trong túi ko làm gì thì đứng ngồi ko yên á a haha

1 Likes

Anh Nam ơi, anh cho em hỏi chút là HUT ntn là hết sóng 5 chưa ạ, anh cho em xin nhận định thêm nhe, em cảm ơn anh ạ

1 Likes

Về lý thuyết là xong sóng 5 khi phân kỳ âm và nhịp chỉnh thủng đáy 4, nhưng động lực AO chưa phân kỳ âm thực sự nên vẫn có xác suất vượt đỉnh 5 vừa rồi. Chỉ có một số chỉ báo như MACD phân kỳ âm thực sự. Khi thủng đáy 4, nhịp hồi lên là nhịp hạ, chốt, cắt là an toàn, còn mạo hiểm thì đợi vượt đỉnh vừa rồi. Nhịp hồi thường ở fibo retracement 0.5-0.618 của đỉnh 29k và đáy đang chỉnh.

1 Likes

Dạ em cảm ơn anh ạ,

2 Likes

Em nhìn quá khứ khi phân kỳ âm nhưng khủng thủng đáy trước đó.

3 Likes

a Nam ơi cho bọn e xin chút oxi vơi, nghẹt thở quá

2 Likes

Dồn vào chân tường thì khắc bật. Nín thở, hít thở sâu là biện pháp kiểm soát tâm lý, hấp thụ ô xy nhiều hơn.

10 Likes

VHM, VIC về nơi chưa bắt đầu a ah

3 Likes

VIC thì lâu rồi anh vẫn nói nó chưa tạo đáy dài hạn được xác suất cao hơn, còn VHM thì xác suất tạo đáy dài hạn cao hơn.

4 Likes

Đang Chạm hỗ trợ mà anh Nam vẽ đó bạn, quan sát thôi, nếu không bật thì bạn nên tính đến trường hợp xấu nhất

4 Likes

cứ bình tĩnh ạ =))) mai xấu nhất chắc quanh 1130 thôi :v còn xấu hơn mình k dám nghĩ.
MA100 hiện tại là 1155, để ý quanh mốc này có thủng thì vẫn có nhịp hồi ^^

5 Likes

Hy vọng phiên hôm nay là phiên WO tát ao đúng nghĩa anh ạ, sàn rất nhiều!

1 Likes

Tát hẳn thì chọc 1149 xong lên. khi nào thủng 1120 mới sợ.

7 Likes

Nay e nghỉ nhỏ lẻ xụi lơ r a, tiếng khóc ai oán

2 Likes

Phiên nay theo em là phiên để mua chứ ko phải để bán, có lẽ có call margin và hoảng loạn cực độ.
Tây nó khôn, nay nó múc như được mùa anh ạ.

2 Likes

nay bên app mirea lúc atc e thấy có lúc về 1144 lận a, mà cuối giờ bank gánh còng lưng.

1 Likes

A Nam ơi cho e hỏi chút giai đoạn này cổ chứng khoán , cổ bds kcn , cổ sản xuất , cảng biển thì nên tập trung vào dòng nào ạ. Em cám ơn a