Đoản khúc cuộc đời

Đêm ngủ cứ gọi anh Nam ơi là không ăn được cơm mà phải ăn cháo đấy! :joy: :joy: :joy:

3 Likes

Còn anh ngủ thì đừng có “ơi, anh đây” là được
Nóc nhà anh cho lên nóc ở luôn nhé
:rofl: :rofl:

4 Likes

Vâng bác, nghiện ngập đến nỗi vợ em hờn ạ. Kêu ngày đêm đoản khúc không ngó tới vợ con.

4 Likes

May em còn đủ bộ nhá ạ. Spx chỉnh gần 10% như bác dự đoán. Không biết có chỉnh sâu hơn không ạ? Em thấy T10Y2Y đang hướng về 0, bác dự đoán suy thoái sắp diễn ra chưa ạ?

4 Likes

Bác xem giúp em FPT .

1 Likes

Cập nhập: sóng nhỏ hơn, nếu đi theo đường đen hướng lên vượt đỉnh, cấu trúc chỉnh sóng 4 là abc xanh biển, nếu đi hướng đen chỉnh tiếp thì cấu trúc vẫn là abc và abc xanh biển là sóng con nhịp a. Nếu đi 5 nhịp 12345 cam thì mục tiêu chỉnh khoảng 84-88k, 4 cam đang hồi lên fibo retr 0.5 hôm kia. Xét chỉ báo, RSI đang breakdown nền nên muốn vào chờ về khu vực dưới như nhận định trên vào thì an toàn hơn, hoặc vào nền như thế nào thì cá nhân tự quyết.

3 Likes

Theo dõi lúc nào vượt 0 thì cẩn thận, thời gian dự đoán không chính xác được mà khi nó tiến gần đến 0 và vượt thì có hành động an toàn thôi. SPX thì quan sát đáy 3, nếu thủng thì đo sóng 5 và quan sát MA200.

Khi thủng MA200 thì nên quan sát chứ đừng bắt đáy, giống đoạn đánh dấu tròn đỏ.

2 Likes

a nam cho e hỏi trong bản vẽ có chỉ báo vàng xanh là gì vậy ạ. e thấy a hay dùng nhưng ko hiểu . e cám ơn a

2 Likes

Cấu trúc sóng của Vn-index Bác Nam dự đang đi thế nào có thủng đáy 1126 hôm rồi luôn ko?

4 Likes

Anh không hiểu em hỏi chỉ báo nào? chỉ báo ngay ở bản vẽ trên đó hả? Nếu đúng thì xem comment:

1 Likes

Giờ có mốc quan trọng 1120, đáy vừa rồi 1126, MA200 (1106) mốc chẵn hỗ trợ đỉnh 1100. Dự đoán khung H1-H4 nếu thủng 1126 thì đi sóng 5 như SPX nếu thủng đáy mấy hôm trước.

4 Likes

Em vẫn nghĩ 1126 là đáy và hôm nay sẽ tạo đáy 2 cao hơn đáy 1. Kịch bản tích cực. còn xấu thì có thể về 1050-1080 nhưng kịch bản này thì không kỳ vọng xảy ra

3 Likes
1 Likes

Đáy 2 thấp hơn đáy 1 rồi

1 Likes

Nếu breakdown 1120-1122 thì mục tiêu 1 là 1106-15, mục tiêu 2 là 1075-80 với điều kiện thủng 1100.

5 Likes

Chiều nay chắc lại sàn hàng loạt rồi, đánh ghê thật a.

2 Likes

Liệu chiều nay vơ của lái này có go to the đỉnh ko anh @Bach_nam , Tũn em sẽ trốn việc để quan sát cùng lái chiều nay ạ >_.>

2 Likes

Em cẩn thận, khung H1 đúng là tích cực nhưng khung Day của nó MA9 đang cắt xuống MA20 nên có thể chỉnh về khu 17k đó. Giữ tỉ trọng vừa phải để kiểm soát rủi ro, đừng hơn thua quá.

5 Likes

Hi anh nam, theo em thấy dbc đã về vùng hỗ trợ anh vẽ rồi, xác xuất bậc lên cao ko anh hay dbc thủng luôn về lại 18 ạ
Em quan sát 3 ngày nay cứ thấy có đi ngang tầm giá 21,9 đến 22,3.

1 Likes

Dạ vâng, Tũn em nghe anh, con hàng này em vào đủ lượng hôm trước nữa để bốc cát gần bờ rồi anh ạ, nhịp này em chỉ rình mò quan sát lặng thầm 1 dòng sông thui ạ >_.> , Em cám ơn anh.

3 Likes