Đoản khúc cuộc đời

Vừa hồi tí đã nói đẹp, quan sát cẩn thận chứ. Khung H1 đánh trên chiến lược cố định phù hợp hơn, có nghĩa tài khoản luôn có hàng có sẵn để phang.

5 Likes

Đúng là 1h mới có cây thôi, phải chờ thêm mới chắc được nhỉ

3 Likes

IMG_8930
TT kiểu này thì sắp bị vợ đuổi ra khỏi nhà rồi :triumph:

Nếu coi đây là sóng 4 lớn chỉnh từ 1250. Nếu thủng 1100 tức là vi phạm sóng 1 lớn từ 870 đến 1100 phải ko ạ. Mong a Nam nhận xét ý kiến của em a. Thanks anh

1 Likes

Sóng chỉnh 4 này đi theo sóng 12345 và hiện đang là sóng 5 nhỏ và kết thúc dự kiến ở vùng 1100 đến 1115. Em tính thế ko biết đúng ko a.

1 Likes

Hiện tại chia tách sóng như các nhận định cũ đã bị fail sóng con, còn lại hai trường hợp, thủng và không thủng 1100.

Trường hợp không thủng 1100:

Trường hợp thủng 1100 vi phạm sóng I: Vẫn có xác suất vượt đỉnh nhưng đã thấp đi nhiều.

6 Likes

Dạ vâng. Em cảm ơn Anh nhiều.

2 Likes

Đo sóng khung nhỏ hơn sẽ có hai trường hợp, cả hai cách đều dùng đo sóng 5 bằng fibo mở rộng đỉnh sóng 1, đáy sóng 3 và đỉnh sóng 4 thì có mục tiêu 1085.

Khung H4:

Khung H1: chiều dài sóng 1 là 34 điểm, khi đo sóng 5 sẽ phải vượt qua đáy 3 lên mức fibo 1.414-1.618 (tương đương 1108-1115), cấu trúc khung H1 phù hợp hơn, hợp lòng người hơn. :wink:

5 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin view về BVH cập nhật với a. Sắp thủng hết hỗ trợ rồi a

1 Likes

Vậy khả năng giảm thêm 10-20 điểm nữa thì quay đầu anh nhỉ

2 Likes

Kịch bản nào cũng có hồi về gần 1200. Lúc đó thoát hàng k muộn

2 Likes

Em vẽ trendline trên biểu đồ đúng để quan sát như anh đã vễ ấy, trên tradingview nó không có đúng, biểu đồ không cập nhật nên vẽ sẽ phải ngồi tính toán vo. Trường hợp tích cực có thể đi như hình, đoạn này đúng, đoạn lịch sử chưa đúng.

2 Likes

Vâng, em cảm ơn anh.

2 Likes

Khung H1: ko biết em đo sóng 12345 trong sóng 5 nhỏ sẽ chạy về vùng 1103 như Anh đo ở trên ạ. Và kỳ vọng sẽ chạm trend màu đen nối từ sóng II lớn bật lên. Có gì sai sót Anh chỉ thêm cho em hiểu với ạ.

3 Likes

Đo vậy đúng rồi, còn việc giá nó đến mức nào thì không thể bói chính xác được hoàn toàn, đo để có mốc quan sát, hiện tại sóng nhỏ, breakdown 1115 sẽ có giá thấp hơn.

Sự phân kỳ xác nhận đang ở sóng 5 ở comment cũ, điều kiện đủ phải vượt 1163.88, sóng nhỏ hơn như em đo là phải vượt 1142.82 và sóng 5 như hình bên trên ở comment này cũng hoàn toàn có thể đã xong.

5 Likes

Dạ vâng. Em cảm ơn Anh.

2 Likes

Anh click nhầm, sóng nhỏ phải vượt qua đỉnh ghi số 4 là 1132.38

4 Likes

Em cũng đến ạ thị trường luôn anh ạ :smiley:
Em cầm NVL từ giá 14 chốt 1/2 giá 22, còn 1/2 nó rơi canh hồi tiễn nốt chứ về giá 15 16 bán gì nữa, nó lụi 1 phát về gần giá vốn em luôn, kkkkk. Cầm giá 14 vòng lên 22 về lại 14.
Tới vùng này thì lại thành canh mua chứ bán gì nữa. Đánh ác liệt thật sự.

2 Likes

Có gì đâu, bình thường mà em, em chỉ dừng lại suy nghĩ một chút là biết vấn đề nằm ở đâu. Một doanh nghiệp làm ăn, tăng trưởng giỏi như ngân hàng cũng chỉ đạt CAGR khoảng 20-25%, cổ phiếu trên sàn lớn nhỏ, làm ăn được cũng như không được đều x3-5-10 lần mỗi lần lên sóng. Khi chỉnh thì cũng như vậy thôi, nên xác định thời điểm hay phải tự xác định biện pháp an toàn bảo vệ mình, tiền của mình.

4 Likes

Dạ anh, nói chung là do mình thôi :smiley:
Chủ quan thì ko bảo vệ đc thành quả, xem lấy đó làm bài học, hi.

3 Likes