Đoản khúc cuộc đời

Em cũng đến ạ thị trường luôn anh ạ :smiley:
Em cầm NVL từ giá 14 chốt 1/2 giá 22, còn 1/2 nó rơi canh hồi tiễn nốt chứ về giá 15 16 bán gì nữa, nó lụi 1 phát về gần giá vốn em luôn, kkkkk. Cầm giá 14 vòng lên 22 về lại 14.
Tới vùng này thì lại thành canh mua chứ bán gì nữa. Đánh ác liệt thật sự.

2 Likes

Có gì đâu, bình thường mà em, em chỉ dừng lại suy nghĩ một chút là biết vấn đề nằm ở đâu. Một doanh nghiệp làm ăn, tăng trưởng giỏi như ngân hàng cũng chỉ đạt CAGR khoảng 20-25%, cổ phiếu trên sàn lớn nhỏ, làm ăn được cũng như không được đều x3-5-10 lần mỗi lần lên sóng. Khi chỉnh thì cũng như vậy thôi, nên xác định thời điểm hay phải tự xác định biện pháp an toàn bảo vệ mình, tiền của mình.

4 Likes

Dạ anh, nói chung là do mình thôi :smiley:
Chủ quan thì ko bảo vệ đc thành quả, xem lấy đó làm bài học, hi.

3 Likes

Đúng vậy, nên lựa chọn an toàn hay mạo hiểm là do mình hoặc kết hợp vừa mạo hiểm vừa an toàn, lấy mỡ nó rán nó, kệ cho nó vận động, tức là rút hết gốc, để lại lãi/ một phần lãi, dùng đến tiền gốc/ vốn lúc có cơ hội rõ ràng khi chỉnh về rẻ với các mã cơ bản, minh bạch.

5 Likes

Cụ thúi miệng, hỏi cái vni xuyên đáy

1 Likes

Bác cứ trêu em không à. Em ghi lại những điều bác chủ nói, đến mục tiêu em hỏi lại xem bác chủ có cập nhật gì không ạ.

2 Likes

Bác chủ nói đến 1250 vùng đỏ là em không dám giữ nữa ạ. Em ghét không có T0 thiệt hại nên trước kia em chết nhiều, sau đó em chuyển sang fx đánh được hai chiều, biết cách đánh thì ít chết hơn.

2 Likes

Lần đầu tiên trong đời e thấy mở gap rơi 50đ :joy:

1 Likes

Chưa có lực vào mà lực bán ATO lớn.

3 Likes

Đợi xem có ổn xíu k rồi hẳn nhặt

2 Likes

Xem mã ấy em, mã nào về vùng hợp lý thì gom chắc chắn thắng lợi.

4 Likes

app lỗi đó bác

3 Likes

có khi nào về hẳn cái đáy 9xx ko a :joy:

Cơ hội làm giàu không khó khi về đó nhưng mã không giảm tương đương thì hơi khó.

6 Likes

Vâng, rớt cú này hơi ẩu =))))
Về đó chắc phải có gì đó tương đối tệ :rofl:

2 Likes

E gôm HPG đc chưa a. Về 24.6 rồi

2 Likes

Kkk thế bác chưa qua cú chỉnh 7/2021 ah. Trầm cảm luôn :rofl:

2 Likes

Nguyên tắc gom vùng hợp lý về rẻ. Hợp lý của nó tính forward khoảng 18-20, bắt bên trên thì bắt lượng nhỏ.

3 Likes

Nay em thỉnh con DIG mông bự :face_with_peeking_eye: 20% nav :grimacing: hơi rén :joy:

2 Likes

anh nam cho em xin nhận định cts vs dbc vùng giá này gom dần được chưa ạ. em cám ơn nhiều

2 Likes