Đoản khúc cuộc đời

Đánh sóng thì đánh chứ gom cầm dài thì chưa, chờ đi, khi nào Fed hạ lãi suất được một đoạn rồi tính và lúc đó xem xét tình hình suy thoái để quyết định. Gom cầm dài vùng trên này hơi thiệt thòi và mất thời gian với xác suất cao hơn.

9 Likes

image
Anh Nam ơi theo kịch bản anh vẽ HDG nếu ko thủng 26.3 thì xác nhận đi theo hướng xanh dương phải ko anh? Em cảm ơn ạ

3 Likes

Hiện tại xác suất khung tuần đang là như vậy, còn thực tế vận động hãy xem xét tình hình thị trường cùng với nội tại doanh nghiệp để có kế hoạch phòng ngừa rủi ro.

2 Likes

Dạ vâng, em cám ơn anh Nam.

1 Likes

Dạ e muốn hỏi vàng xanh này a. E cám ơn a

2 Likes

Đó là công cụ volume profile at price.

6 Likes

Anh Nam ơi anh xem hộ em mã BSR nữa đc ko ạ? Nãy vào xem giá dầu down quá, crack spead cũng down. Bữa e hạ rùi mà vẫn còn nữa, giờ thì đang hoà vốn mà sợ sáng mai gap down quá chưa biết nên xử lý ntn!

1 Likes

Em thấy không ẩu đâu ạ. GNL mới xuyên đáy và phân kỳ âm tháng 7-8, bác chủ lúc đó nói SPX thường chỉnh 10-15%, y như rằng spx chỉnh gần 10% rồi ạ. T10Y2Y hôm qua vượt qua đỉnh -0.38 tiến về 0 xác nhận đảo chiều. Tỉ lệ thất nghiệp của Mỹ tăng từ 3.5% lên 3.8% rồi ạ. Em đọc tài liệu thì thấy nguy cơ suy thoái rất gần, em hỏi bác chủ có dự tính gì không nhưng bác chủ chỉ dặn quan sát và cẩn thận. Trái phiếu Mỹ tăng giá, trái chủ lớn nhất là Trung Quốc và Nhật có thị trường chứng khoán cũng đang đi xuống.

6 Likes

Giá dầu chỉnh xong hồi bác ạ, nếu em đánh thì MA8 cắt xuống MA20 là em bán hết. Mã của bác đang phân kỳ âm mà bác cũng vào ạ? Cản 22.7-23.7-25.5, mã của bác quay đầu ngay cản đầu tiên, bây giờ phải vượt 22.7 mới có cơ hội lên 23.7 ạ.

5 Likes

à không. ẩu là em ẩu đấy bác =)) đầu em vẽ ra kịch bản rồi mà trade thì như hạch z :frowning:

3 Likes

Ngắn hạn đang tác động đến nhưng giá dầu trên 70 đô thì giá hợp lý của nó vẫn quanh 16.5-17k. Quan sát mốc 20.4k, thủng (đóng dưới) sẽ về khu thấp hơn. Khung ngắn đang cho tín hiệu hồi lên 21.5k còn thực tế phải theo dõi có bị tác động tâm lý không, cái này anh không dự đoán được. Hôm qua khối lượng chủ động lớn hơn nhiều so với mua chủ động.

5 Likes

Em mua lâu rồi, bán dần rồi, còn lại 1 ít. Nghĩ thị trường hồi thì nó cũng hồi thôi. mà hum qua mới ngó đến giá dầu vs crackingspead lại đâm lo vậy

1 Likes

Dạ, e cảm ơn anh, thôi e quan sát thêm v, hum nó lên 22 may mà bán bớt, lại kiểu sợ nó lên tiếp thì mất hàng hụ hụ.

5 Likes

Dạ e cám ơn a

1 Likes

Xin phép bác chủ, em PR cổ phiếu tiềm năng cho Q4 năm nay ạ:

1. Quý 3 và 4, xuất khẩu sang Mỹ tăng trưởng mạnh mẽ vì nhu cầu cuối năm => Doanh thu tăng => Lợi nhuận tăng => Tăng giá CP.
  2. Tỷ giá tăng => Biên lợi nhuận ròng tăng => Tăng giá CP
  3. VCS mua nhà máy nhựa đầu vào => Tăng Biên lợi nhuận ròng => Lợi nhuận tăng => Tăng giá CP.
1 Likes

E thì vẽ theo cách này, còn sóng chỉnh thì chưa biết sẽ dừng ở đâu

1 Likes

Anh Bạch Nam, view lại giúp em con VPH với ạ

Không bỏ được tình cũ à?

6 Likes

Chào anh Nam ! A cho e xin chart KHG nhé. E thấy vài phiên gần đây có vẻ giá 6 đang được giữ. E kẹp muốn TBG. Cảm ơn anh.

2 Likes

Vấn đề tỉ trọng, nếu tỉ trọng cổ đang lớn quá thì theo dõi thêm rồi trung bình sau, mã đang vận động hồi nhưng thị trường xấu thì nó có thể xuyên đáy. Mấy hôm trước anh có xem cho anh bạn trên F.

4 Likes