Đoản khúc cuộc đời

Kịch bản hiện tại a Nam có cập nhật gì về VNI không?

Không, có hai kịch bản anh đã nói rồi và quan sát theo hướng đó, còn xem tình hình hiện tại thì đang ở kịch bản hồi xác suất cao hơn, đoạn sau có lên sóng được không thì xem tình hình lúc đó.

7 Likes

K thủng 1100 nên đang đi kịch bản tốt, sóng V đúng k a

6 Likes

Đúng rồi em, nhưng cái gì cũng phải kiểm soát rủi ro để có tỉ trọng phù hợp.

6 Likes

A Nam cho e hỏi vnindex thủng 1100 là tính đóng nến hay chỉ cần trong phiên thủng 1100 ạ?

3 Likes

Thường tính là close, bóng nến không đủ tin cậy. Cái gì cũng có xác suất và biết đủ thì vui, đừng nghĩ mua được tận gốc, bán được tận ngọn, nếu ảo tưởng như thế thì sẽ khó chiến thắng được. Bởi lòng tham và sự sợ hãi luôn bị kiểm soát bởi ngoại cảnh là chủ yếu và tâm lý này thường bị kích thích quá độ.

10 Likes

Anh Nam ơi, anh có xuống núi không
:laughing: :laughing:

4 Likes

Anh chưa, nếu mấy mã anh xem nó về vùng anh gom thì anh gom một ít, tỉ trọng trong danh mục nhỏ quá nên nhìn mọi người đánh cũng thèm nhưng cố nhịn chờ thời cơ khi người khác sợ hãi. :wink:

9 Likes

Không, xuống núi kia kìa anh
Hay chờ tới anh khi nghỉ hưu
:sweat_smile:

3 Likes

Xuống núi theo nghĩa đấy thì không, anh ẩn cư thôi.

2 Likes

Ý anh là vẫn còn cú đạp nữa hả anh
:cold_face: :cold_face:

4 Likes

Chiều nay nè bác, sáng t2 nè

2 Likes

Cái đấy anh không dự đoán chính xác được, ý anh nói là nếu nó về vùng anh tính toán gom được thì anh gom dần với chiến lược dài đón chu kỳ tăng chứ không đánh sóng ngắn. Đầu tư kinh doanh bất cứ cái gì cũng phải bỏ vốn, chi phí ban đầu có thể lỗ nhưng về dài thì khó lỗ khi chọn chiến lược cẩn thận, thị trường giao dịch tỉ trọng đáng bao nhiêu đâu, cứ giảm là các doanh nghiệp mang cổ công ty ra bán à? Nếu thua lỗ là chiến lược, chọn doanh nghiệp, tâm lý chưa đúng với đầu tư. Đâu cứ kinh doanh là có lãi đâu, đầu tư chứng khoán cũng vậy, chọn điểm vào phù hợp rồi nhưng vẫn có thể lỗ lúc đầu, không lẽ lỗ là bán, kinh doanh lỗ thì nghỉ và chọn ngành khác, suốt ngày đập đi xây lại?.. Nguy cơ thì đương nhiên vẫn có và xác suất vẫn cao nên anh chờ an toàn, thời gian thì vô biên nên anh chờ được. Có tuổi rồi nên chọn cách an toàn, đập đi thì dễ chứ xây dựng mới khó.

17 Likes

Lâu rồi em mới lại thấy anh nói những lời như vậy
Mà anh làm gì đã có tuổi rồi chứ :laughing:

3 Likes

Hơn nửa quãng đời rồi, trẻ gì nữa hả em? Không mạo hiểm nữa khi tạm đủ, không cần bận tâm nhiều quá nữa.

12 Likes

Em đọc lõm bõm xong thì nghĩ là cuối năm nay bán hết đứng ngoài xem
Anh thấy có đúng không
:joy: :joy:

2 Likes

Không biết chính xác được thời điểm, chỉ do chính mình chọn điểm an toàn cho mình thôi.

10 Likes

ý anh là vẫn chờ xem kinh tế Mỹ có rơi vào suy thoái đúng ko ạ?

1 Likes

Bác chủ cho em hỏi dựa vào đâu bác dự đoán cửa hồi cao hơn hôm nay ạ? Em xem xác suất cửa hồi thấp hơn chứ ạ?

2 Likes

Đúng rồi em. Nó vẫn chưa thoát được nguy cơ suy thoái. Nặng hay nhẹ tùy thuộc vào sự chống chịu của doanh nghiệp và dân bên đó. T10y2y trở về dương sẽ gây ra biến động mạnh đến chứng khoán theo chiều xấu. Mình không phụ thuộc hoàn toàn vào Mỹ nhưng tỉ trọng giao thương lớn nên sẽ bị ảnh hưởng tương đối. Ngoài ra Mỹ là con nợ nhiều nước, những nước đó cũng có tỉ trọng giao thương với Việt Nam không ít. Suy thoái nhẹ sẽ là sóng chỉnh II. Suy thoái nặng có thể gây thủng đáy.

9 Likes